Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ MSI 8800 gt oc ครับท่าน MSI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ MSI 8800 gt oc ครับท่าน MSI

พอดีผมใช้ การ์ด MSI 8800 GT OC (G92) นะครับ แล้วเล่นเกม PES 2008 มันเกิดอาการภาพแตกค้าง แต่ว่าเป็นเกมส์นี้เท่านั้นครับ หรือว่าเกมส์หรือแผ่นเกมส์ผมมีปัญหาก็ไม่รู้นะท่าน..บางทีอาจจะเป็นที่เกมส์เพราะของมันงามเพราะเปลี่ยนซิงค์ VGA มา2ตัวแล้วคือ TT DuOrb ล่าสุด ZALMAN Z-Machine GV 1000 ก็ยังอาการเดิมอีก เซ็งอารมณ์มาก ถอดไปลองเครื่องเพื่อนแล้วก็เป็น ไมาทราบว่าจะทำอย่างไรดี เครมได้มั้ยเนี่ย ประกัน HEC เพิ่งซื้อ12/07นี่เองครับ...อยากได้ของใหม่ด้วยขี้เบื่อด้วยเรา
    ถ้าเครมได้ไปที่ไหน พันทิพหรือปล่าวผมอยู่ไกลครับ ซื้อจาก JIB เซียร์ แล้วถ้าเครมรอรับเลยได้มั้ยท่าน เพราะต้องใช้คอม มีเครื่องเดียวด้วย...

สเปคเครื่องผมตอนนี้นะ
    CORE2 DUO E4500 SinkCPU CM SPHERE /Mainboard GIGABYTE GA-P35-DS3L
    MSI 8800 GT OC (G92) Sink VGA ZALMAN Z-Machine GV 1000 /RAM GAIL PC2 6400 ULTRA 800 2*1GB/DVD RW+DVD COMBO/HDD WD 160+320 GB/PSU CM 550W SLI/CASE RAIDMAX SAGITTA ครับ

ยังไงช่วยตอบทีครับ
    ขอบคุณมากครับท่าน
    Last edited by t17; 29 Mar 2008, 13:27:03.

OC VGA หรือเปล่า ถ้าเดิมๆไม่น่าเป็นครับ ของผมรุ่นเดียวกันเกมเนี้ยเป็นเหมือนกัน แต่เล่นเดิมๆไม่เป็นครับ

Comment

Originally posted by zeza_pak View Post
      OC VGA หรือเปล่า ถ้าเดิมๆไม่น่าเป็นครับ ของผมรุ่นเดียวกันเกมเนี้ยเป็นเหมือนกัน แต่เล่นเดิมๆไม่เป็นครับ
      ไม่ได้ OC เพิ่มครับ แต่เล่นตาม OC จากโรงงานครับ แต่ถ้า OC จากโรงงานเล่นแล้ว มีปัญหาหรือเล่นไม่ได้ ผมจะซื้อตัวนี้ทำไมกันเนี่ยท่าน
      ราคาก็แรงก่าด้วย...แย่จัง
      แต่ชอบงาน MSI มากนะครับ...สวย
      หรือการ์ดผมคงมีปังหาจิงจิง

Comment

ศูนย์ ARC ที่พันธ์ทิพ http://www.ascenti.co.th/

Comment

เคลม โลด

ARC Service เทพ อยู่แล้ว คับ

คิดว่า ดีที่สุดใน ปัจจุบัน แล้ว

Comment

driver 169.21 รึยัีงครับเพราะ แก้ปัญหาในหลายๆเกมด้วย กัน รวมทั้งไคซิส ด้วยที่ ทำให้ 8800GT ปรับ HIGH ได้ลื่นหมดนะคับ

Comment

Originally posted by MSI-S View Post
              driver 169.21 รึยัีงครับเพราะ แก้ปัญหาในหลายๆเกมด้วย กัน รวมทั้งไคซิส ด้วยที่ ทำให้ 8800GT ปรับ HIGH ได้ลื่นหมดนะคับ
              อัพ driver 169.21 แล้วครับท่าน ก็ยังเป็นอยู่ อัพตั้งแต่ก่อนเปลี่ยนซิงค์อีกครับ...
              แต่โทรไปคุยกับศูนย์ HEC แล้วครับท่าน น่าจะเป็นปัญหาเกี่ยวกับเม็ด RAM ของการ์ดอะครับท่าน

Comment

ลองเอาไป0ดูแหละครับ
                เพราะของผม oc ไป 700/1000 ก็ไม่มีปัญหาไรนะครับ

Comment

ปัญหาน่าจะเกิดจากที่การ์ดจริงๆครับ

ผมว่าเอาไปเคลมเลยครับแน่นอนที่สุด

ถ้าหากมีของก็จะเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยนะครับ

Comment

ผมก็เป็นอะ -*- อย่างเซ็งว่าจะเอาเข้าไปเคลม

Comment

อาการค้างของท่านนี้คือจอเป็นเม็ดแดงๆแล้วค้างหรือป่าวคับ เหมือนภาพจะล้ม ผมก็เป็น แต่เกมอื่นไม่เป็น คิดว่า มันน่าจะมีปัณหากับ PES 2008 นะ ไม่รู้ดิ รอท่านต่อไป

Comment

จู้ๆคับ

Comment

Working...
                        X