Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการดึงข้อมูลในวง lan

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการดึงข้อมูลในวง lan

คำถามที่ 1.

คืออยากจะถามว่า ถ้าเราต่อสาย lan ใว้กับเครื่อง 2 เครื่อง แล้วเราต้องการจะ นำเครื่อง a (นามสมมุต)

ไปเปิดเข้า ไดร์ C ของ เครื่อง b ต้องพิมว่าอะไรตรงไหนครับช่วยบอกทีนะครับ

คำถามที่ 2.

ถ้าสมมุตว่า ผมใช้ โปรแกรม Hamachi จำลองการ lan ผ่าน network กับเครื่องคนอื่น แล้วต้องการที่จะ ก๊อปข้อมูลจากเครื่องคนอื่นมาใส่เครื่องตัวเองต้องพิมอะไรตรงไหนบ้างครับ

เพราะแต่ก่อนเคยเห็นพี่ที่คุมร้านเกมเค้าดึงพวกไฟล์ data แรคเถื่อนจากอีกเครื่องไปอีกเครื่องอ่ะครับ
    ตอนนี้พี่เค้าออกไปแล้วครับไม่รู้จะถามใครขอบคุณมากๆครับ ถ้า งง ในคำถาม ผม ขออภัยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ให้ เปิดแชร์ ไดว์ C ของเครื่อง b ก่อนครับเครื่องa ถึงจะเข้าไปในไดว์cของเครื่อง b ได้
    (คลิกขวาที่ไดว์ดี เลือก properties เลือกแท็ป sharing เลือก share this folder)

แค่นี้เครื่องa ก็เข้าไปดูหลังสารคดี ที่เก็บไว้นเครื่องb ได้แล้ว

Comment

Working...
    X