Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามเรื่อง RAM ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามเรื่อง RAM ครับ

คือผมไปประกอบ Case มาใหม่
    M/B Asus P5K แล้วใส่ RAM Kingston DDR II BUS 800 /1 Ghz 2ตัวครับ
    แต่พอกลับมาบ้านดูใน CPU Z มันขึ้นว่า max bandwidth pc2 -6400 400 Mhz อยากทราบว่ามันคือเอา 2 ไปคูณ หรือมันผิดปกติหรือเปล่าครับ ทำไมมันไม่ขึ้น 800 หรือเพราะเป็น Dual เลยต้องเอา 2 หาร

ขอบคุณครับ
    Attached Files

ถูกต้อง ละคราบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
    Dual หรือ ไม่ Dual เกี่ยวนะ
    แรม DDR ชนิดใหนก็ช่าง เป็นเหมือนกันหมด (ทำงานไปและกลับ)

Comment

ต้องเอาความเร็วไปคูณ 2 ครับ
      DDR = Double Data Rate

Comment

ขอบคุณครับ....

Comment

Working...
        X