Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่องการใช้ Nod32 น่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่องการใช้ Nod32 น่ะครับ

ก่อนอื่นผมต้องขออธิบายเรื่องก่อนนะครับ

คือ เพื่อนผมนำ thump drive มา 2 ตัว ตัวแรกก็พบไวรัสครับ มันก็ขึ้นให้ผมกด delete ไปเรื่อยๆ ตัวที่ 2 ไม่เจอครับ คราวนี้ผมก็เลยโอนข้อมูลจาก Thump drive ตัวแรก ไปยังตัวที่ 2 ครับ

ขณะกำลัง copying อยู่นั้น ก็ขึ้น เตือนไวรัส อีกรอบครับ แต่คราวนี้ไม่มีให้กด delete น่ะครับ

ผมจึงเข้าไปเช็คใน Threat Log ก็เหนมันเขียนไว้ว่า
    I:\Recorded Tracks.exe quarantined - deleted
    I:\Flashy.exe quarantined - deleted

แบบนี้แปลว่า มัน ลบ ไปหรือยังครับ หรือว่า แค่ ย้ายไฟล์ตัวนั้นไว้ที่อื่นเฉยๆครับ ?

และเครื่องผมติดไวรัสเข้าแล้วหรือยังครับ ?

ขอบคุณสำหรับความเห็นและคำแนะนำของทุกท่านนะครับ ผมมือใหม่น่ะครับ

ปล.ที่เขียนไว้ว่า probaly a variant of Win32/obfucated trojan แปลว่าอะไรหรอครัล

ไม่ม่ผู้รู้เลยหรอครับ ถ้าผมปั๊ม ก้อขอโทษด้วยนะครับ

Comment

ถ้าตามที่ท่านโพสต์มาแสดงว่ามันได้ลบเรียบร้อยแล้วครับเครื่องท่านไม่ติดไวรัสแน่นอน

Comment

อยากทราบว่า quarantined - deleted แปลว่าไรน่ะครับ

และ probaly a variant of Win32/obfucated trojan แปลว่าไรหรอครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X