Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชี้แจง spec ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชี้แจง spec ให้ทีครับ

ช่วย ดู spec ให้ทีครับ ว่าเปง ยังยัง ขาดเหลืออะไร ช่วย แนะ นำที ครับ มือใหม่ครับ

ขอคำแนะนำจากทุกท่าน้วย ครับ

CPU Phenom 9600 BE

M/B K9A2 PLATINUM

RAM GSkill HZ 2G BuS 800

FAN ZALMAN 9700 LED

PSU THERMALTAKE 750 W

CARD HD 3870 OC

HD WD 500 SATA II

ขาดเหลือยังไง ชี้แนะ ให้ที ครับ น้องใหม่

อยากได้บ้าง

อิๆๆ

แรงแล้วๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by BigNut View Post
      ช่วย ดู spec ให้ทีครับ ว่าเปง ยังยัง ขาดเหลืออะไร ช่วย แนะ นำที ครับ มือใหม่ครับ

ขอคำแนะนำจากทุกท่าน้วย ครับ

CPU Phenom 9600 BE -------------- โอเคเลยครับ

M/B K9A2 PLATINUM -------------- โอเคเลยครับทั้งประสิทธิภาพและความสวยงาม

RAM GSkill HZ 2G BuS 800 ----------- โอเคเช่นกันครับ แรมดีลากใกลๆ

FAN ZALMAN 9700 LED ------------ ถ้าใช้ห้องแอร์จะเห็นถึงประสิทธิภาพที่แท้จริงของมันเลยครับ

PSU THERMALTAKE 750 W ------------- เยี่ยมเลยครับ

CARD HD 3870 OC ------------- แนะนำให้ดูประกันดีๆนะครับ

HD WD 500 SATA II ------------- ความจุค่อนข้างเยอะ ดูที่แคช 32MB นะครับ จะได้แรงทั้งการใช้งานและการทดสอบ
      ขาดเหลือยังไง ชี้แนะ ให้ที ครับ น้องใหม่
      นี่เป็นทัศนะของผมนะครับ มีอะไรผิดพลาดก็ขออภัยครับ

Comment

ชุดนี้แรงเลยนะเนี้ย . .

Comment

เป้น PSU ที่ แรงมากพอจะจ่ายไฟให้ เครื่อง อื่นด้วยได้เลยครับ

Comment

PSU ไฟเหลือๆเลยครับ อิอิ

ใช้อยู่สองตัวที่บ้าน

แรมดูเป็นซิงค์รุ่นเก่านะครับ PCB BP สีเขียว ซิงค์รุ่นใหม่ห่วย ถ้าตัว HK PC8500 ยังห่วยกว่าเลย รู้สึกแว่วๆมาว่า OEM คูเชี่ยว

Comment

ขอ ความเห็น อีก ค๊าบบบบ

ผมอยากรู้ ว่ามัน ขาดอะไรต้อง แต่ง อะไรเพิ่งเติม ไหมครับ

หรือว่าเพิ่ม HD ต่อแบบ RAID แล้วก็ เพิ่ม CARD อีกตัว จะดีไหมครับ

คิดว่ายังไงครับ

Comment

ไม่มีคนเลย ไปนอน ก่อน แล้วกันครับ พุ้งนี้ จะมา ฟัง คำแนะนำต่อนะครับ

Comment

ส เ ป็ ก เ ห มื อ น ข อ ง ผ ม เ ล ย

ต่ า ง ที่ ข อ ง ผ ม มั น 9 5 0 0 กั บ เ เ ร ม เ ป็ น ตั ว PK

GSkill HZ 2G BuS 800 ดู ดี ๆ น่ะ คั บ สี เ ขี ย ว มั น จ ะ เ ป็ น CL 4-4-4-12

ส่ ว น สี ฟ้ า จ ะ เ ป็ น CL 4-4-3-5

ส เ ป็ ก ที่ บ อ ก ม า o k เ เ ล้ ว ค รั บ ใ ช่ ไ ป ซั ก พั ก ค่ อ ย ต่อ RAID 0 แล้วก็ เพิ่ม CARD อีกตัว จะ ดี กว่า น่ะ

Comment

Originally posted by nunazaa View Post
                    ส เ ป็ ก เ ห มื อ น ข อ ง ผ ม เ ล ย

ต่ า ง ที่ ข อ ง ผ ม มั น 9 5 0 0 กั บ เ เ ร ม เ ป็ น ตั ว PK

GSkill HZ 2G BuS 800 ดู ดี ๆ น่ะ คั บ สี เ ขี ย ว มั น จ ะ เ ป็ น CL 4-4-4-12

ส่ ว น สี ฟ้ า จ ะ เ ป็ น CL 4-4-3-5

ส เ ป็ ก ที่ บ อ ก ม า o k เ เ ล้ ว ค รั บ ใ ช่ ไ ป ซั ก พั ก ค่ อ ย ต่อ RAID 0 แล้วก็ เพิ่ม CARD อีกตัว จะ ดี กว่า น่ะ

4-4-3-5 DDR800 รหัส HK ครับ ชิพโปร.....อะไรซักอย่าง พอดีไม่ใช่ลูกกรอกของเทพแรมที่เป็นนักส่อง รู้สึกว่าซิงค์สีเทาเงิน PCB BP

4-4-4-12 DDR800 รหัส Hz ซิงค์เก่า มีทั้ง Promos และ D9GMH และ GKX (แต่เป็นไปยาก) แต่ได้ข่าวมาว่าซิงค์รุ่นเก่าที่เค้าเอามาขายกันเป็น Week GMH PCB BP

5-5-5-15 DDR1066 ไฟ 2.2-2.3 HK ซิงค์สีน้ำเงิน เป็น D9GMH ซะส่วนมาก Gkx หายาก PCB สีดำ แว่วๆหูมาว่า Oem จากคูเชี่ยวทั้งเม็ดแรมและ PCB

PK 4-4-4-12 ชิพ Promos มั้ง
                    Last edited by kirk; 12 Mar 2008, 03:50:10.

Comment

Originally posted by BigNut View Post
                      ขอ ความเห็น อีก ค๊าบบบบ

ผมอยากรู้ ว่ามัน ขาดอะไรต้อง แต่ง อะไรเพิ่งเติม ไหมครับ

หรือว่าเพิ่ม HD ต่อแบบ RAID แล้วก็ เพิ่ม CARD อีกตัว จะดีไหมครับ

คิดว่ายังไงครับ
                      ถ้าคิดจะเอามาลากแบบไม่ขำๆ(ลากเอาจริง) เล่น 9600BE ดีกว่าครับ แล้วใช้ซิงค์ดีๆด้วยนะครับ อย่าไปเอาไอ้ซิงค์พวกที่เค้าออกแบบใช้งานสำหรับ CPU เดิมๆแต่ต้องการความเงียบในการใช้งาน เดี๋ยวลากไม่ดีมาบ่นไม่ได้นะครับ

HDD ต่อ RAID ก็ดีนะครับ แต่การ์ด RAID ดีๆราคามันสูงนะครับ ประมาณหมื่นกว่าๆแพงไม่คุ้มเสีย ต่อ RAID On Board อ่ะดีแล้ว เอาตังที่ซื้อการ์ด RAID ไปซื้อ HDD เยอะๆ หรือไปเพิ่มอย่างอื่นดีกว่าครับ

Comment

Working...
                      X