Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อมือใหม่หัดแต่งคับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อมือใหม่หัดแต่งคับ...

ไหนก็ไหนๆ ได้ซิ้งค์ใหม่มาเปลี่ยน ตัวนี้เลยGigabyte G Power Pro 590.-เองงิ
    ลองเทสละสีมานสวยดีง่ะ แต่ทว่าเจ้ากรำเคสเรามานไม่ยักกะมีช่องโชว์นี่ดิคับท่าน
    ได้เวลาออกแรง+กะตังค์ อิอิ ว่าแล้วก็ลุยเลย

อุปกรณ์+ราคา ตามนี้นะคับ
    1.แผ่นอคิริค 1 มิล ขนาดFixมาเลยอ่ะ จากร้านเครื่องเขียนคับ 45.-
    2.สก็อปเทปแบบผ้า ที่เอาติดขอบปกรายงานนั่นแหละ 20.-
    3.ปากกาเมจิก ขีดขอบที่จะตัดฝาข้างเคส + มีดคัตเตอร์1อัน
    แค่นี้ละคับที่ต้องซื้อ แต่ยังไม่จบ ครั้นจะฝาข้างเองมานก็ม่ะมีเครื่องมือ
    จำเป็นต้องไปหาร้านรับทำ และมานก็หายากด้วยดิ (เชียงใหม่)วนไป
    ร้านพวกอลูมิเนียม แห้วไป....วนไปร้านทำป้าย...แห้วอีก..สุดท้าย
    ร้านตัดเหล็กอ๊อกเหล็กเลยคับท่าน แปปเดียวเอง15นาทีรอรับได้เลย
    หมดค่าแรงไป 100.- เมื่อเจาะเสร็จก็ออกมาตามรูปคับ

Comment

เหอๆตัดละสภาพดูไม่ค่อยได้ บาดแผลมันบาดตาไปหน่อย
      จำเป็นต้องพ่นสีละงานนี้ หมดค่าสีกระป๋องอิก45.- จัดปาย

Comment

เสร็จแล้ว ดีใจมากมายคับ
        แต่ช่องที่ตัดมานเล็กไปหน่อย เด่วคงได้จัดการโมอิกแน่
        ไว้ว่างๆค่อยเจอกานนะ..Thanks..

Comment

ผมก็ฝาทึบ แต่ปล่อยมันไว้งั้นแหละ
          ไฟแรงเกิ้น เปิดบิทไม่ต้องนอนกันพอดี 555+

Comment

เคสสวยด้วยมือเรา และคนอื่น(ช่างตัดเหล็ก)นิดหน่อยเหมือนผมเลย ชอบครับ ผมว่าถ้าเป็นที่ติดพัดลมเป็นอะครีลิกทั้งแผ่นผมว่าสวยแจ่มกว่านะ

Comment

Originally posted by vut_kub View Post
              เคสสวยด้วยมือเรา และคนอื่น(ช่างตัดเหล็ก)นิดหน่อยเหมือนผมเลย ชอบครับ ผมว่าถ้าเป็นที่ติดพัดลมเป็นอะครีลิกทั้งแผ่นผมว่าสวยแจ่มกว่านะ
              รับทราบคับ เด่วไว้โมพัดลมเป่าการ์ดจอเสร็จ คงได้เป็นอคิริคทั้งแผ่นอ่ะคับ อิอิ
              Last edited by aha2pro; 12 Mar 2008, 06:34:56.

Comment

เพิ่มไฟอีกเนี่ยแหล่มเลย

Comment

Comment

แหล่มๆๆจริงๆครับ

Comment

ห๊า sink ตัวนี้ 590 เหลอครับมือ1 หรือสองครับเนี้ย

ทำไมถูกจังเลยเห็นคาในเว็บเป็น 1000 เลยนะครับ

Comment

Originally posted by Athlon View Post
                        ห๊า sink ตัวนี้ 590 เหลอครับมือ1 หรือสองครับเนี้ย

ทำไมถูกจังเลยเห็นคาในเว็บเป็น 1000 เลยนะครับ
                        ราคา 590 เค้า ได้มือ 2 มานิครับ ท่า ไม่ผิด พลาด ส่วน มือ 1 ประกัน 1 ปี 900 บาท รวมค่า จัดส่ง Ems แล้ว ด้วย ไป กะทู้นี้เลย ครับ รับประกัน ว่าชัวร์ กะทู้ของ ท่าน mazz ครับ
                        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=142703

Comment

สอยมาตั้งกะสมัยมือสองมัน 700
                          แต่โอเค เย็นดี ทั่วบอร์ด

Comment

Originally posted by Akezaa View Post
                            ราคา 590 เค้า ได้มือ 2 มานิครับ ท่า ไม่ผิด พลาด ส่วน มือ 1 ประกัน 1 ปี 900 บาท รวมค่า จัดส่ง Ems แล้ว ด้วย ไป กะทู้นี้เลย ครับ รับประกัน ว่าชัวร์ กะทู้ของ ท่าน mazz ครับ
                            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=142703
                            -*-
                            Last edited by saypaisayma; 13 Mar 2008, 07:03:54.

Comment

ง่ะๆๆๆ มือ1จิงๆน๊า ไม่ได้โม้ แบบว่า สติ๊กเกอร์กล่อง ติ๊กเกอร์ใต้
                              ฐานซิ้ง ติ๊กเกอร์วอย พร้อม สภาพใสปิ๊งๆเยย สายไฟ อุปกรณ์
                              ต่างๆยังไม่ได้แกะจากซองเลยอ่ะคับ เค้าก้อวางโชว์หน้าร้าน
                              อยู่หลายกล่องอยู่ รุ่น lite ก็ดันขายราคาเดียวกัน ไอเราก็อ่าน
                              จากเวบมาบ้าง เลยรีบคว้ามาเลยราคานี้ ดูของเป็นอยู่บ้าง อิอิ
                              กระผมเข้าใจว่าพนักงานคงจำราคาผิดอ่ะ เหนตอนแรกๆเค้าต้อง
                              ไปถามคนอื่นอยู่ ไอคนที่ตอบก็ม่ะค่อยจะรู้แบบว่า เฝ้าร้านแทน
                              ประมาณนี้อ่ะคับ เหอๆ ท่านใดสนใจฝากซื้อได้นะ เห็นมีอิกหลาย
                              กล่องอยู่ ปล.เจียงใหม่เน้อคับ

Comment

Working...
                              X