พอดีผมใช้เน็ต TOT อยู่น่ะครับ แล้วมันมีปัญหาอย่างนึงคือเรื่องของการอัพโหลดไฟล์ไม่ค่อยจะผ่าน
แต่อัพโหลดบิตได้ปกติดีนะครับ

เวลาผมจะส่งงานหรือส่งไฟล์ให้เพื่อนผ่านทางเอ็ม หรือไม่ก็อัพไฟล์ไปฝากไว้ที่เว็บต่าง ๆ มันจะอัพไม่ผ่านเลย นาน ๆ ครั้งเท่านั้นที่จะผ่าน(โอกาสมีไม่ถึง 10% ต่อการต่อเน็ตในแต่ละครั้ง)

จะบอกว่า Modem ผมนั้นมีปัญหาผมคิดว่าคงไม่น่าจะเกี่ยวนะ เพราะเมื่อก่อนก็ใช้กับ Ji-NET อัพโหลดได้ปกติ แต่พอมาใช้ TOT แล้วเอาโมเด็มตัวเก่ามาใช้ก็ถึงจะเจอปัญหานี้

ปัญหาอีกข้อนึงของผมก็คือใช้ของ TOT แล้วเล่นเว็บนอกได้ช้ามาก ๆ ซึ่งถ้าเป็นเว็บเดีวกันถ้าเป็นของค่ายอื่นจะเร็วกว่าอย่างเห็นได้ชัด ซึ่งอันนี้ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ TOT หรือเปล่า

ใครที่มีปัญหาอย่างที่ผมเป็นช่วยแนะนำอะไรให้ผมหน่อยสิครับ เพราะผมคิดว่าผมจะยกเลิกบริการของ TOT แล้วหนีไปใช้ TT&T แล้วน่ะครับ ม่ไหวจริง ๆ จะให้ผมใช้บริการเดือนละ 1000(2Mbps) มาเพื่อ เล่นเน็ต เช็คเมล์ เล่นเกมออนไลน์ โหลดไฟล์ โหลดบิต แต่อัพโหลดไฟล์ไม่ได้นี่มันก็ไม่ไหวเหมือนกัน เพราะส่วนใหญ่ผมต้องอัพโหลดใหญ่พอ ๆ กับการโหลดบิตเลย