Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC แรม ต้องใช้ไฟเท่าไหรสำหรับRAM ที่ไม่พัดลมเป่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC แรม ต้องใช้ไฟเท่าไหรสำหรับRAM ที่ไม่พัดลมเป่า

ผมตั้งไปที่ 6-6-6-26 ไฟ 2.3 bus 900 ไฟมากไปป่าวครับ
    แรม Corsair xms 2 bus800 cl5 อะครับ อยากได้ที่ 1000up ต้องทำไงอะ
    แล้วไฟต้องเยอะกว่านี้ไหม กลัวมันไหม้อะครับ (ไม่มีพัดลมเป่าแรม)
    ใส่แรม 1G 4 แถวนะครับต้องปรับไรบ้างอะครับ

ผู้รู้ช่วยผมด้วยนะครับ

ไฟเยอะไปมากเลยครับ 2.3 แน่ะ

Comment

CL หลวมโครตๆ .... ไม่เหมาะมั้งงับ

Comment

ไฟเดิมๆน่าจะได้ CL5 นะ XMS2

Comment

ผมก็ใช้ xms2 ไฟแรม 2.0 เอง บัส960 อ่ะ Cl 4-4-4-12 แต่ทดแรม 5:6 น่ะ
          ถ้าทดแรม 1:1 บัสก็เหลือ800
          Last edited by koruru; 12 Mar 2008, 08:55:51.

Comment

วิธีการทดแรมปรับตรงไหนอะครับ

Comment

เล่น CL5 ดีกว่านะครับ แถมไฟแรมเยอะไปมากๆ -*-

อย่าเพิ่งกดหนักทีเดียวครับ ลองไล่ๆ ดูไปก่อน ไม่ต้องรีบ

Comment

ผมตั้งไปที่ cl5 แล้วอะครับแต่ไฟไม่ถึง 2.3
                เปิดเครื่องเข้าวินแล้วค้าง
                ไฟไม่พอหรือเป็นที่อะไรครับ

แต่ถ้า 2.3 เข้าวินได้เล่นไปได้สัก 10-15 นาที
                หน้าจอดับ แต่เครื่องไม่ดับอะครับ
                ไฟมากเกินหรือว่ามันร้อนอะครับที่ดับ

เป็นที่ไรหรอ ต้องปรับไรเพิ่มบ้างอะครับ
                ปรับแต่ ไฟแรม อย่างอื่นAuto

เครื่องผม Q6600 P5KR Ram 1Gx4
                Attached Files
                Last edited by videop; 12 Mar 2008, 10:18:54.

Comment

แต่ถ้าปรับไปที่ แรม Auto หมดทำไมค่ามันได้แค่นี้อะ
                  แค่ 360 ไม่ถึง 400 อะครับ
                  ปรับไฟไปที่ 1.8 หรือว่า 1.9 2.0 ก็ยังได้แค่ 360 เหมือนเดิม
                  Attached Files

Comment

อย่างน้อยก้อขอ CL5 คับ

อีกอย่าง ไฟท่านแรงเกินไปเยอะเลยคับ

Comment

Originally posted by zero_za View Post
                      อย่างน้อยก้อขอ CL5 คับ

อีกอย่าง ไฟท่านแรงเกินไปเยอะเลยคับ
                      ถ้าเลือก bus900
                      ลองปรับไปแล้วอะครับ ไฟน้อยกว่า2.3 เข้าวินไม่ได้อะครับ

Comment

เคยอยากได้อยู่เหมือนกันรุ่นนี้

ลองดูแค่สองตัวดิครับ

รุ่นนี้ผมเคยลองของเพื่อน ลาก E6550 บัส500 ทด 1:1 CL5 สบายๆครับ

Comment

Originally posted by videop View Post
                          แต่ถ้าปรับไปที่ แรม Auto หมดทำไมค่ามันได้แค่นี้อะ
                          แค่ 360 ไม่ถึง 400 อะครับ
                          ปรับไฟไปที่ 1.8 หรือว่า 1.9 2.0 ก็ยังได้แค่ 360 เหมือนเดิม
                          อ่าน่ะ ขอผม ไม่เปงแบบนี้อ่ะ บัส400 ทดแรม1:1 CL4-4-4-12
                          ไฟ2.0 อ่าคับ ไม่เคยเจอแบบนี้เลย

Comment

แรมทดได้สบายๆครับ ที่ 2.3 ของผม 2.4 ยังไม่มีซิ้ง แรมไม่มีพัดลมครับ

Comment

Originally posted by koruru View Post
                              อ่าน่ะ ขอผม ไม่เปงแบบนี้อ่ะ บัส400 ทดแรม1:1 CL4-4-4-12
                              ไฟ2.0 อ่าคับ ไม่เคยเจอแบบนี้เลย

ของผมมานเป็นไรใครรู้บ้างอะครับ
                              ปรับ Auto เป็น 360 มะถึง 400 ใครก็ได้ช่วยบอกหน่อย

ปรับไปที่ 4-4-4-12 bus 900 4:5 ใช้ไฟ 2.15 ค่านี้ oK ไหมครับ
                              ยังไม่เสถียรเลย เล่นได้สักพักเครื่องดับ
                              ตอนนี้ต้อง Auto ไปก่อน รอผู้รู้มาแนะนำครับ
                              Last edited by videop; 13 Mar 2008, 04:32:08.

Comment

Working...
                              X