Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยบานพับโน๊ตบุ๊คหัก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยบานพับโน๊ตบุ๊คหัก

ที่ซวยไปกว่านั้น คือ ไม่ใช่ของเรา แต่เป็นของเพื่อน
    แบบว่าหักคามือขณะที่กำลังพับเก็บ
    เครื่องเป็นรุ่น ACER TravelMate 4151NLCi
    ยังไงใครพอรู้ร้านซ่อมดีๆ ราคาไม่แพงมาก
    รบกวนช่วยบอกด้วยนะครับ
    ขอบคุณหลายๆ

ยังเหลือประกันอยู่รึป่าวคับ ส่งศูนย์น่าจะดีกว่านะคับ

Comment

มันหักง่ายขนาดนั้นเลยเหรอครับ แค่พับเก็บ ก็หัก น่ากลัว

Comment

ไม่มีประกันแล้วครับ
        อายุมันก็น่าจะสาม-สี่ปีแล้วละ

Comment

Originally posted by onimushapooh View Post
          มันหักง่ายขนาดนั้นเลยเหรอครับ แค่พับเก็บ ก็หัก น่ากลัว
          ก็แค่พับปิดหลัง shut down เพื่อเก็บของเท่านั้นแหละ
          แต่อย่างว่าแหละครับ คนมันจะซวย พับปิด-เปิดตั้งแต่เช้าไม่เป็นอะไร
          เฮ้อ....

Comment

คู่ละประมาณ 2000 ครับ ที่ร้านผมทำงานราคานี้

Comment

Originally posted by porous View Post
              ไม่มีประกันแล้วครับ
              อายุมันก็น่าจะสาม-สี่ปีแล้วละ
              ใช่ ประกันแค่ 1 ปี ของผมก็ไม่มีประกันเหมือนกัน

Comment

รูปแรกเป็นบานพับตัวที่ยังไม่ฉีก
                รูปสองและสาม เป็นตัวที่ฉีก
                Attached Files

Comment

พอมีที่ไหนซ่อมได้บ้างครับ

Comment

ที่ท่านถมาผมนะครับ ผมอยู่ที่ขอนแก่นนะครับ ถึงเครื่องท่านจะหมดประกันแล้ว ผมว่าท่านไปซื้อขาจอมาเปลี่ยนเองก้อได้นี่ครับ เห็นถอดเอารูปมาโชว์ได้ หรือส่งไปซ่อมที่ ศูนย์ Acer แล้วแต่สะดวกครับ
                    ส่วนที่ร้านผมทำงาน 2200 ครับ ราคาเสร็จสรรพแล้ว แต่ว่าผมอยูที่ขอนแก่นนะครับ อิอิ

Comment

ขณะนี้กระผมได้ทำการผ่าตัดเปลี่ยนขาเทียมให้กับผู้ป่วยเป็นที่เรียบร้อย
                      คาดว่าใช้เวลาพักฟื้นประมาณ สิบ วินาที แล้วก็ลุยงานได้เลย
                      ซืงขาเทียมได้มาจากศูนย์พระรามสาม ราคาไม่กี่ร้อยครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำต่างๆ ครับ

Comment

Working...
                      X