Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระวัง อย่าซื้อ Microsoft Wireless Optical Desktop 700

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระวัง อย่าซื้อ Microsoft Wireless Optical Desktop 700

ผมซื้อมาวันเสาร์จาก IT-CITY ปรากฎว่า ปุ่ม Scroll ทำงานบ้างไม่ทำงานบ้าง บางทีก็ทำงานเหมือนไม่มีปัญหาอะไร พอทิ้งไว้สักพัก (เม้าส์เข้าโหมดประหยัดพลังงาน) แล้วมาใช้ใหม่ ทีนี้แทบไม่วิ่งเลย

เมื่อวานเอาไปเปลี่ยนตัวใหม่ ใจไม่ค่อยดี เพราะไม่ใช่ว่ามันเสีย แต่มันทำงานบ้างไม่ทำงานบ้าง กลัวว่าพอร้านทดสอบแล้วมันจะทำงานได้

ปรากฏว่าเจ้าหน้าที่เข้าใจ เปลี่ยนตัวใหม่ให้ (เฮ้อ ซื้อ IT-CITY ก็สบายใจยังงี้แหละ)

พอเอากลับมาบ้าน เจออาการเดียวกันเด๊ะ ... สรุป ทำจากจีน ส่งขายในไทย(สกรีนภาษาไทยด้วย) ... ห่วยตามเคย

มันต้องไปเซตค่าอะไรใน software หรือเปล่าครับ

Comment

อืมม ผมกำลังจะซื้อ wireless สักตัวอยู่พอดีเลย

Comment

รุ่นเล็ก ไม่น่าใช้ครับ มีปัญหาจุกจิก เรื่อง Batt เอย เรื่อง disconnect เอย ... ผมเล่นรุ่น Wireless Desktop 6000 ราคามือหนึ่ง 3,990 ใช้งานมาไม่เคยมีปัญหาครับ แต่ผมอยากสัมผัสของใหม่ตลอดเลยหาเรื่องเคลมไปเมื่อเดือน ม.ค. 2551 ... ใครสนใจลอง PM มาครับ ถ้าได้ราคาดี อาจจะขาย

Microsoft สามารถเคลมตัวใหม่ได้ตลอด 3 ปีครับผม ปัจจุบันประกัน SIS (อดีต A&L เป็นคนทำตลาด)

sigpic

Comment

ผมเน้นของบ้านๆ ครับ ^^ Logitech ธรรมดาแบบมีสาย

ไม่ชอบไร้สาย ขี้เกียจเปลี่ยนแบต

Comment

ผมเคยเอาของไปเคลมที่ IT ครับเอาของไปเคลมแบบไหนได้กลับมาแบบนั้นหมือนไม่ได้เคลม

Comment

เมาส์และคีย์บอร์ดไร้สายของไมโครซอฟท์รุ่นเล็กๆหรือต่ำๆ ห่วยจริง เลี่ยงได้ควรเลี่ยง เคยใช้รุ่น desktop1000 เมาส์กระโดดเป็นว่าเล่น ต้องเอาไปเคลมได้ตัว 3000 มา ไม่กล้าใช้ หมกไว้เฉยๆ ไปถอย logitech มาเล่นแทน

เมื่อก่อนเคลม a&l เป็นเดือนกว่าจะได้ของ(ได้ของใหม่จริงแต่รอนานจนเบื่อ)

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
                ผมเน้นของบ้านๆ ครับ ^^ Logitech ธรรมดาแบบมีสาย

ไม่ชอบไร้สาย ขี้เกียจเปลี่ยนแบต
                ใช่เลยครับ เล่นเกมส์อยู่ดีๆกลางดงศัตรู แบตหมดซะงั้น

Comment

ถ้าเป็นเรื่องซอฟต์แวร์ ไม่น่าจะมีปัญหา เพราะทุกครั้งที่เคลื่อนเม้าส์หรือหมุนปุ่ม Scroll ไฟที่ตัวเซ็นเซอร์มันจะกระพริบตลอด

ผมมองดูแล้ว ตัวเซ็นเซอร์มันไม่ตอบสนองเลย

ตอนนี้กลับมาใช้ Logitech แบบมีสายเดิมๆ (240 บาท) สบายใจ

Comment

ใช้ ลอจิเทค มา2ปีละ ก้อโอเคนะ ทั้งชุดคีบอร์ด เม้าส์ ซื้อมา700หงะ

อยากได้คีบอร์ดใหม่ เห็นของเดล เป็นสีดำ สวยดี แต่ไม่มีที่พักมือ เลยไม่เอา

Comment

ผมก็ Logitech ทนครับ ใช้ PS/2 2 ปีไม่มีปัญหา พอเปลี่ยน Mainboard ก็เปลี่ยนเป็น USB ก็ยังทนอยู่ครับ

Comment

เอาอะไรไปขวางตัวรับสัญญาณรึเปล่าครับ
                        ผมใช้คีย์บอร์ดlogitechอยู่เวลาเอาหูฟังไปวางใกล้ๆตัวรับสัญญาณมันก็เอ๋อๆไปเหมือนกันครับต้องจัดระเบียบดีๆ
                        ถ้าซื้อพวกรุ่นที่ใช้bluetoothจะไม่มีปัญหา

Comment

ไม่มีเงินซื้อ

Comment

ผมเลยไม่อยากใช้มีสายเพราะเงี้ย

Comment

ใช้บนโต๊ะเหล็ก ก็มีผลนะครับ

Comment

Working...
                              X