overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: IE มีปัญหาน่ะครับ don't send กับ send error น่ะครับ

OverclockZone Member

Default IE มีปัญหาน่ะครับ don't send กับ send error น่ะครับ

วันหนึ่งผมกำลังเล่นเว็ปอยู่ อยู่ๆก็มีให้กด don't send กับ send error แล้วเว็ปก็ปิดลงหมด

ตั้งแต่นั้นพอผมเปิดเครื่อง ก็พบว่า มันขึ้น don't send send error ตลอดเลยน่ะครับ

แต่เว็ปก็ยังเข้าได้ปกติอยู่ครับ อยากทราบว่าต้องแก้ยังไงน่ะครับ

นี่ครับ รูป

ผมใช้ IE 6 นะครับ update เป็น7 แล้วก็ยังไม่หายเลยลบ เวอร์7 ไปแล้วครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Picasso's Avatar

ใช้ opera สิครับ

จะไม่มี don't send มา กวนใจ

ปล.หมาไฟก็ได้นะ ^^"

คือผมชอบใช้ ie ในการโหลดน่ะครับ เลยลองเทียบ ff กับ ie ปรากฏว่า ie โหลดเสถียรกว่าน่ะครับ ff มันชอบขึ้นๆลงน่ะครับ เลยอยากใช้ ie เหมือนเดิม พอมีวิธีแก้ไหมครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member heroin's Avatar

ลอง SCAN ไวรัส กับ spyware ดูครับ อย่างอื่นไม่รู้อะถ้าลบเเล้วลงใหม่เเล้วยังเป็น

สแกนเรียบร้อยแล้วครับ

ใครที่ใช้ ff โหลดไฟล์จากเน็ด ผมอยากทราบว่า ความเร็วมันเสถียรไหมครับ ของผมมันส่ายมากเลย 70-105

แต่พอใช้ ie มันวิ่ง 105 ตลอดครับ

มีคนแนะนำให้ ติ๊ก disable send report แล้วงี้ก็เท่ากับเราไม่ได้แก้น่ะสิครับ ต้องทำยังไงดีครับ

รอผู้รู้ครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by benzharun; 12 Mar 2008 at 09:54:19. Reason: ...

OverclockZone Member โชติก's Avatar

ถ้าติดใจ IE อยากให้ลองอีกตัว Avant Browser ใช้ตัวนี้แล้วจะลืม IE ไปเลย

ถึงมันจะใช้ได้อยู่ แต่ผมกลัวว่าเวลา ดาวโหลดไฟล์ ไฟล์จะไม่ครบสมบูรณ์ น่ะครับ

เลยอยากทราบวิธีแก้น่ะครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ดันให้ รอผู้รู้ จ้า
    เป็นเหมือนกันเมื่อ 3-4 ปีที่แล้ว ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่

คือ เปิดเครื่องทีไร มันก็ขึ้นตลอดเลยน่ะครับ แก้ยังไงดีครับ

ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by benzharun View Post
    คือ เปิดเครื่องทีไร มันก็ขึ้นตลอดเลยน่ะครับ แก้ยังไงดีครับ

ขอบคุณครับ
    ถ้าผมเป็นท่านจะไม่แก้ให้ปวดหัวหรอกแก้ตรงนี้เป็นตรงนั้น หุหุหุ (แก้มาหลายปีละ ไม่หายขาด)
    ใช้ Broser ตัวอื่นโลด ผมเชื่อว่าสมาชิกที่นี้ 2000000 กว่าคน ( ^^" ) ใช้ IE เล่นตลอดไม่เกิน 5% (ส่วนมากเลิกใช้ IE ละ)

คือ ตอนแรกผมก็เปลี่ยนไปใช้ firefox น่ะครับ แต่ดูเหมือนว่า ie มันจะโหลดเสถียรกว่าน่ะครับ

ผมลองทดสอบดู ff โหลด 80-105 ส่ายไปส่ายมาครับ แต่ ie วิ่ง105 ตลอด ( ผมเนด TOT 1M นะครับ )

กลัวว่า ใช้ FF โหลดแล้ว มันส่ายไปส่ายมา ไฟล์จะไม่สมบูรณ์น่ะครับ เกี่ยวหรือเปล่าครับ เพราะความเร็วมันเดี๋ยวขึ้นเดี๋ยวลงน่ะครับ

ขอบคุณครับ

โหลดไร นะ
    ปกติเค้าใช้โปรแกรมดาวน์โหลดช่วยนี้ ( IDM / uTorrent / BitComet / FlashGet )
    ไม่เกี่ยวกับ Broser นะ
    Broser มีหน้าที่เปิดเวป แค่นั้นละ

เปล่าครับ คือ ผม โหลดจาก upchill ไงครับ บางเว็ปใช้โปรแกรมช่วยโหลดไม่ได้น่ะครับ

แล้วถ้าโหลด ความเร็วส่ายไปส่ายมา เช่น เดี๋ยววิ่ง 80 แล้วเพิ่มไปเปน 100 แล้วลดลงมา80 ไฟล์ข้อมูลจะเสียไหมครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member compaq's Avatar
    นครราชสีมา-มหาสารคาม

ใช้ Firefox ลง IE tab ครับ

Quote Originally Posted by compaq View Post
    ใช้ Firefox ลง IE tab ครับ
    ลงเพื่ออะไรหรอครับ มีอะไรเพิ่มหรอครับ

แล้วลงยังไงครับ

ขอบคุณครับ

ผมแก้ไขได้แล้วนะครับ แต่ไม่ใช่แก้ที่ไฟล์นะครับ

แต่แก้ไม่ให้มันโชว์ don't send น่ะครับ

วิธีคือ คลิกขวา my com>properities>advance>error reporting>disable error report>เอาเครื่องหมายติ๊กถูกที่ but nofify me when critical error occur

ครับ ผมคงต้องเปลี่ยนไปใช้ web browser ตัวอื่นแล้วล่ะครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member compaq's Avatar
    นครราชสีมา-มหาสารคาม

Quote Originally Posted by benzharun View Post
    ลงเพื่ออะไรหรอครับ มีอะไรเพิ่มหรอครับ

แล้วลงยังไงครับ

ขอบคุณครับ
    ลงเพื่อให้ ff ใช้งานได้เหมือน ie ครับแต่จะใช้ต้องไปเปิดมันด้วยครับ

Bookmarks

Bookmarks