overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: กดถาดซีดีไม่ออกครับ แก้ไขได้ไหมคับ

OverclockZone Member

Default กดถาดซีดีไม่ออกครับ แก้ไขได้ไหมคับ

ไดร์ซีดี ผม กดแล้วมันไม่ยอมออกมาคับตอนกดมันก็จะเลื้อนนะแต่ติดไม่ยอมออก ต้องกดบ่อยๆถึงจะเลื่อนออกมา ใครพอจะรู้วิธีแก้ไขไหมครับ ขอบคุณคับ

OverclockZone Member -#>RayEarth<#-'s Avatar
    บางบอน ,สะพานควาย

น่าจะเป็นที่สายพาน เหอๆๆๆ

น่าจะเป็นที่สายพาน เหอๆๆๆ
    เหรอครับ แล้วตรงไหนอ่ะสายพานอ่ะ

OverclockZone Member Nuttakit's Avatar

ผมก็เป็นแต่ซื้อใหม่เลยเพราะเปลื่ยนสายพานแล้วไม่หาย

OverclockZone Member Phossa's Avatar
    บางนา-ตราด กม.8 , ราม2

Quote Originally Posted by apiwat7 View Post
    ไดร์ซีดี ผม กดแล้วมันไม่ยอมออกมาคับตอนกดมันก็จะเลื้อนนะแต่ติดไม่ยอมออก ต้องกดบ่อยๆถึงจะเลื่อนออกมา ใครพอจะรู้วิธีแก้ไขไหมครับ ขอบคุณคับ
    ของอะไร รุ่นไหน ??
    ประกันหมดอ่ะยัง ??
    ถ้าอยู่แถวบางนา เอามา เดี๋ยวลองทำให้ เอามะ
    PM มาคุยละกันครับ

OverclockZone Member WerDerMor's Avatar

ผมเคยเป็นอะไช้ของซัมซุงอะครับ ผมเอาเค้าซ่อมอะครับมันก็หายครับไช้ได้ประมาร5-6เดือน
    มันก็เป็นอีกผมก็เลยซื้อใหม่เลยเปลี่ยนยี่ห้อเป็นของ Asua ครับ (หรือไม่ถ้ามีประกันอยู่ก็เอาไปเคลมเลยครับ)

ของอะไร รุ่นไหน ??
    ประกันหมดอ่ะยัง ??
    ถ้าอยู่แถวบางนา เอามา เดี๋ยวลองทำให้ เอามะ
    PM มาคุยละกันครับ
    ขอบใจมากเลยจ้าอยู่ดอมเมืองนู่นอิอิ ยี่ห้อ lite on เขียนก็ยังปกตินะ ประกันหมดแล้ว เป็นที่ถาดเลื่อนอ่ะกดไม่ค่อยอยากจะออกมา

OverclockZone Member DeepThroath's Avatar
    World Wide Open Source

หารูแล้วเอาคลิปหนีบกระดาษข่มขืนมันซะ !

OverclockZone Member thekopnon's Avatar

Quote Originally Posted by DeepThroath View Post
    หารูแล้วเอาคลิปหนีบกระดาษข่มขืนมันซะ !
    แหย่ๆแทงๆ เข้าไปเด๋วมันก้อออกมา

OverclockZone Member oh!great's Avatar
    Centralปิ่นเกล้า

ถูกกกก

แต่ตอนซื้อ มันก็มีลวดแทง แถมมาให้นี่นา

OverclockZone Member I3ongI3aw's Avatar

เอาคลิปหนีบกระดาษแยงรู กดไปลึกๆ แล้วฝามันจะออกมา

แล้วทาจารบี ตรงเฟืองดูนะ แล้ว รูดขึ้น-ลง ให้ทั่วๆ

ผมลองกับ DVD-RW ASUS แล้วหายครับลองดู

มีคนมาให้ซ่อมเหมือนกัน แต่ไม่ใช่ช่างซ่อมซะด้วย แต่แงะๆ มันก็เด้ง คาดว่าพวกเฟืองอะไรคงติดๆฝืดๆ อ่ะ แต่ไม่กล้าแกะ เดี๋ยวเน่าเลยส่งคืนกลับ เจ้าของ

ตอนนี้คือมันหากกดบ่อยๆมันออกมาครับมะใช่ไม่ออกเลย ถาดซีดีอ่ะ ว่าแล้วต้องเเกะ อิอิ แต่กัวพังอ่ะเสียดายยังเขียนดีอยู่เลย

OverclockZone Member zero_za's Avatar

น่าเจ็บใจคับ
    ซื้อของ Lite On มา ประกัน 1 ปี

พอถึง 1 ปีปุ๊บ กดๆแล้วไม่ค่อยจะยอมออก
    กดไปซักพักมันจะดัง กึก!! แล้วก้อไม่ยอมออกซะงั้น

แต่พอเอาที่หนีบกระดาษข่มขืนมัน นิดเดวเอง ออกซะงั้น

เซงๆๆ

ผู้มาเยือน..
    Guest

อาการนี้ แกะออกมา แล้วเอาจารบีขาวหรือสเปร์หล่อลื่นที่มีคุณสมบัติใกล้เคียงกัน ฉีดตามฟันเฟืองต่างๆ ครับ
    หาซื้อได้ที่บ้านหม้อ มีลักษณะเป็นกระป๋องครับ

OverclockZone Member mingsound's Avatar
    Mukdahan:Bangsaiyai

ผมแนะนำให้ซื้อแบบเฟืองดีกว่า

OverclockZone Member nonthanan's Avatar

ของผมก็เป็นครับใช้ของlite-onครับกดแล้วไม่ค่อยจะออกแต่ไรท์แผ่นต่างๆก็ดีเหมือนเดิมครับเด๋วผมจะลองทำดู ขอบคุณครับ

OverclockZone Member [{R]}_kyo's Avatar

ผมกดออกดีคับแต่ไร้ไม่ได้ดันมาเปงตอนหมดประกันพอดี -*-

OverclockZone Member pramook's Avatar

ยี่ห้องซัมซุง่ใช่ไหมละ วิธีแก้ให้เอาแ่พ่นใส่ไว้ตลอดครับจะกดออกง่ายดาย

OverclockZone Member numpepsi's Avatar

Quote Originally Posted by pramook View Post
    ยี่ห้องซัมซุง่ใช่ไหมละ วิธีแก้ให้เอาแ่พ่นใส่ไว้ตลอดครับจะกดออกง่ายดาย
    ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ ไม่ใช่ปัญหาที่สายพานหรอกครับ
    เป็นที่แม่เหล็กน่ะครับ ถ้าใครเคยแกะคงเห็นนะครับ
    ด้านบนจะมีแม่เหล็กไว้ดูกับตัวแกนหมุนเพื่อจับแผ่น
    เมื่อใช้ไปซักพักพลาสติกที่ใส่แม่เหล็กมันหย่อยน่ะครับ
    เลยทำให้มันดูดกันแน่ขึ้นจนกดไม่ออก
    อาการนี้จะเจอในเครื่อง Play2(เครื่องใหญ่) ด้วยครับ
    แต่เพลย์2 แก้ง่ายเพราะแกะพลาสติกที่ใส่แม่เหล็กออกมา
    แล้วเอากระดาษรองแม่เหล็กเพื่อให้ดูดเบาลงได้
    แต่ของคอมมันแกะไม่ได้นี่สิ เลยจนปัญญาจะแก้

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks