Announcement

Collapse
No announcement yet.

9600GTกับHD3870 นี่อันไหนแรงกว่ากันครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9600GTกับHD3870 นี่อันไหนแรงกว่ากันครับผม

คือต้องขายตัวเก่าเพราะทำงานกับมายาไม่ได้นะครับ แล้วกะจะเอามาซื้อตัวนี้ ไม่ร้มันแรงต่างกันมากมั้ยนะครับ แต่HD3870ของผมนี่รุ่น ddr3 นะครับ เล่น crysis จะลื่นมั้ยครับ

ผมใช้มาทั้ง2 ตัว 3870 แรงกว่า ครับ โปรแกรม 3Dmarkนะ ส่วนเรื่องเฟรมเรทในเกมเป็นไปตามรีวิว ตามเว็บต่างๆ
    ส่วนเรื่องภาพผมอาจจะชอบค่ายแดงก็ได้ผมมองว่าATI ครับ โดยรวมๆ3870ครบเครื่องกว่าครับ
    ส่วน3870รุ่น DDR3 ผมยังไม่ได้ลอง

Comment

ชอบค่ายATIครับผม

Comment

น่าจะเล่นตัว DDR4 ไปเลยครับ สะจายดี

Comment

3870 ดีกว่าคับ ถ้าOC+DDR4 แหล่มเลย

Comment

ต่างกันครับ
            แต่ราคา HD3870 แรงกว่าครับ

Comment

จากการทดสอบ ด้วยตัวผมเองนะครับ ผมซื้อตัว Powercolor 3870OC มา และอีกอาทิตย์ไปซื้อ 9600GT มา ใส่เครื่องตัวเดียวกัน เปลี่ยนแค่การ์ดจอ ตัว 96GT เล่นเกมส์ ลื่นกว่าอ่ะจากความรู้สึก ไม่ได้ดูผลคะแนนนะ (ผมไม่ลอง crysis นะ ผมลองกะ GOW)

Comment

ก็ประสิทธิภาพตามราคาละครับ มีงบเท่าไรก็เ่ล่นตัวนั้นเลยครับ

Comment

ต่างครับ แต่ไม่น่าจะมากจนเสียความรู้สึก
                  งานมาก่อนครับท่าน ว่าไปเลย 9600

Comment

3870 เอามาลากดิป๋มซิ้งเดิมๆอากาศโครตร้อนยังได้893/1288 เล่นเกม พริ้วๆ 555+

Comment

เดิมๆทั้งคู่ HD3870 แรงกว่าขอรับ

Comment

Working...
                      X