Announcement

Collapse
No announcement yet.

x2 6000+ m2n e oc เต็มที่ได้เท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x2 6000+ m2n e oc เต็มที่ได้เท่าไหร่ครับ

สเป็ก amd x2 6000+/ heatsing ninja plus rev2
    m/b m2n e
    ram 1gb*2 bus 800
    vga xfx 7600 gt
    psu enermag 460w
    อยากลองoc ครับไม่ทราบว่าจะไปได้ไกลมั๊ยครับ และต้องเซ็ตอะไรบ้างครับ

เดิมๆ ก็แรงแล้ว 3G จะเอาอีกหรอคับ อิอิ !!

Comment

ของผม 3.5 ครับ ทำงานที่ 3.4 กำลังดี ไฟ 1.60 นู้

Comment

... ของผม M2N-SLI ใช้งานีที่ 3.3กว่าๆ ...
        Last edited by Amonrat; 12 Mar 2008, 16:40:56.

Comment

อยากจะลอง oc ดูน่ะครับว่าความเร็วในการทำงานจะเร็กว่าเดิมมากมั๊ย ขอบคุณครับ

Comment

เอาแค่ 3.0 เดิมนี้แหละครับ แต่เปลี่ยนจาก 15x200 เป็น 11x 275 นี้ก็คนละเรื่องแล้วครับ

Comment

ขอบคุณครับเดี๋ยวจะกลับไปลองดูครับ

Comment

3.2 ไฟ เดิมๆอาจจะไหวนะครับ ถ้าไม่เล่นแรมบัสสูง CL ต่ำๆครับ

ของผมไหวที่ 3.4 ไฟ 1.5 แต่จริงๆเล่นที่ 3.25 เอง ไม่อยากอัดไฟมาก เปลืองค่าไฟ

Comment

3.2 3.25 ซิงค์เดิมก็ไหวนะครับ แต่เสียงพัดลมเวลา Full Load มันรบกวนเวลาผมฟังเพลง เลยต้องเปลี่ยนซิงค์ แงๆ
                  Attached Files

Comment

Working...
                  X