overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 11 of 11

Thread: ช่วยดูหน่อยเป็นซาด์การด์รุ้นไหน

OverclockZone Member andromedras's Avatar

Default ช่วยดูหน่อยเป็นซาด์การด์รุ้นไหน

พอดีมีคนให้มา ไม่รู้ว่าเป็นรุ้นไหน ไม่มีไดร์เวอร์ด้วย เสียบแล้วก็ใช้ไม่ได้เพราะไม่มีไดร์เวอร์

ใครมีอัพโหลดให้หน่อยนะคับ แล้วรุ้นนี้เสียงเป็นไงมั้ง มีใครใช้ วิจารณ์ให้หน่อยนะคับ

โทษทีลืมรูป หุหุ
    Last edited by andromedras; 12 Mar 2008 at 14:39:22.

OverclockZone Member Roat's Avatar

เอ่อคือ ก็อยากช่วยอะนะถึงจะไม่ได้หน้าตาดี รูปหละครับไม่มีรูปแล้วจะบอกได้ใงหล่ะ

OverclockZone Member andromedras's Avatar

แล้วระหว่าง SB 0100 // 0090 // 0060 อันไหนดีกว่ากัน ครับ

OverclockZone Member fifaa's Avatar

SB 0100=0060 และ 0090 ดีทั้งคู่แล้วแต่ คนชอบ 0090 แพงกว่าหน่อย

มีเวปเอามา ขาย ราคา 0100 กับ 0060 แตกต่างกันมา แต่จำไม่ได้ วันจันทร์ เข้าที่ทำงานเดียว ไปดูอีกทีว่าเวปไร แอดไว้ที่ทำงาน หุหุ รู้สึก 0060 จะ 200-300 นี้แหละ หวานฉาน ละ

OverclockZone Member Panutty's Avatar

ผมใช้ทั้ง0100และ0090ผมว่าเบส0090ดีกว่าครับ.
    ใช้ไดร์เวอร์Mod Audigy4 ได้ด้วย

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

จาก Logo นี้ เดี๋ยวจะมีคนมาแจก driver ให้ครับไม่ต้องห่วง
    ถ้ามีคนใจร้ายไม่แจก ก็ต้อง Search จากข้อมูล บน chip นี่แหละครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member Valve's Avatar

yamaha เน้อ มันคล้ายๆ กับที่มีอ่ะ

OverclockZone Member Hikiyama_Matsuri's Avatar

สำหรับเจ้าตัวนี้
    เรียกมันตรงๆเลยว่า
    Yamaha XG (YMF 744)
    สามารถดาวน์โหลดไดรฟ์เวอร์ได้ที่ลิงค์นี้ครับ
    (ขนาดประมาณ 5 Mbyte)
    Yamaha DS-XG sound driver 5.12.01 (For YMF724, YMF740, YMF744, YMF754)

ส่วนเรื่องเสียงเป็นยังไงนั้น ผมวิจารณ์ให้ไม่ได้ครับ
    เพราะซาวน์การ์ดตัวที่ผมเคยใช้นั้นมันเป็น Yamaha XG YMF 724 ของถูกๆ กล่องสีแดงๆ ราคาสองร้อยบาท (มือหนึ่ง)
    บอร์ดก็ใช้สีแดงๆ มี C บนบอร์ดให้นับไม่ถึงสิบตัว
    ส่วนเรื่องเสียงก็...ห่วยกว่าออนบอร์ดอีก
    เร่งเสียงเต็ม 100% ก็เสียงแตก
    (ตอนแรก ได้ยินเสียงวินโดว์ในแบบที่ไม่เคยได้ยินจากซาวน์ออนบอร์ดมาก่อน
    ก็หลงไปนึกว่า เออ เสียงดี มีมิติแหลมจัดจ้าน
    แต่ที่ใหนได้ พอเปิดเพลง เท่านั้นละ เสียงแตกนี่หว่า)
    ที่ซื้อมาตอนนั้นเพราะได้ยินคำเพื่อนบอกว่า Yamaha XG เปิดไฟล์เพลง MIDI แล้วเสียงจะเพราะครับ
    ตอนนี้ร่วงหลุดจากคอมฯ ปลิวไปใหนต่อใหนก็ไม่รู้แล้ว
    กลับมาใช้ ออนบอร์ดอยู่ แหะๆ

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

จะเล่น yamaha ทั้งทีมันต้องแบบนี้ครับ

driver ต้องใช้ตัว DSXG XP นะ ไม่ใช่ WDM

http://www.yamaha.co.jp/english/prod...-xg/dsxgxp.exe

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    จะเล่น yamaha ทั้งทีมันต้องแบบนี้ครับ

driver ต้องใช้ตัว DSXG XP นะ ไม่ใช่ WDM

http://www.yamaha.co.jp/english/prod...-xg/dsxgxp.exe

แล้วมีขายที่ไหน ราคาเท่าไรคับ

ตัวที่ได้มา เอาลำโพง ครีเอทีพ 5.1 ไปเสียง 2 สองลำโพงเอง แต่เสียงก็ดีกว่าออนบอร์ดนะ

เบสแนนกว่า เสียงร้องใส่กว่านิดนหน่อยรวมๆ ดีกว่าออนบอร์นะ แต่ต้องลองเอาไดร์เวอร์ที่ท่าน

ไปลองใช้ดูก่อนนะคับ ขอบคุณที่มาตอบ กำลังจะไปเดินหาซาด์ที่พันทิพย์พอดี ตาดีได้ตาร้าย

เสียละทีนี้ ไม่ดีก็ไม่ เอา หะหะ

Bookmarks

Bookmarks