Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ vaio ....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ vaio ....

อยากถามว่าในระดับสเป็คเรื่องเดียวกัน ทำไม vaio มันถึงแพงกว่ายี่ฮ้ออื่นมากจะเลยครับ
    มันมีอะไรดีกว่าตรงไหน อย่างไรบ้างครับ

ตามสไตล์ SONY แหละครับ
    สเป็คเท่ากัน ราคาจะสูงกว่ายี่ห้ออื่นนิดหน่อย

แต่ VAIO ถ้าคิดดูจริงๆ ก็ไม่ได้แพงกว่าชาวบ้านมากมายนะครับ (ในแง่ความคุ้มค่า)
    อาจเพราะซอฟท์แวร์มากมายที่ติดมาให้กับเครื่อง ดีไซน์ วัสดุที่ใช้ เซอร์วิส ฯลฯ

ส่วนเรื่องตัวเลขราคา ต้องบอกว่าสูงแหละครับ ไม่ค่อยทำรุ่นถูกๆ 2-3 หมื่นบาทออกมาให้เลือกกันเลย

Comment

ของเค้า ผมว่า มันแพง จอ LCD กะ โปรแกรมแท้อ่ะครับ แต่ละตัวเห็นให้ Windows XP แท้ โปรแกรมแท้ และสารพัดสารเพที่ ถ้าลองเอาราคาโปรแกรมที่แถมมารวมกันดู ผมว่าคุ้มนะครับ

Comment

ก็วัสดุ
        การประกอบ
        แล้วก็ข้างบนที่กล่าวมาอ่ะครับ

ส่วนอีกเรื่องนึง
        บางทีใช้วายโอ้ก็เหมือนขับรถบีเอ็มไรงี้ต้องปิดกระจก
        เพราะมลพิษทางเสียงมันเยอะ -*-

ไม่รุ้เป็นไรเวลาเราใช้ของอะไรก็เฉยๆแต่ถือของวายยโอ้เท่านั้นแหละ(คน2-3หนของฝ่าย)
        หาว่าโง้งี้มั่งแหละ -*-

Comment

ปล. ลองมองของฟุจิสิด้วยก็ดีนะครับ
          คุณภาพก็ไล่ๆกัน กินกันไม่เท่าไร (บางตัว)

Comment

ฟูจิตซึแพงกว่าไวโอ้นะครับ

Comment

เมื่อก่อนผมก้อมีอคติกับไวโอ้เหมือนกานน่ะ แต่มาหลังดูแล้วที่มันแพงเพราะฮาร์ดแวร์ที่เอามาประกอบเครื่องล้วนแต่มีคุณภาพดีทั้งนั้น อีกอย่างโปรแกรมที่แถมมากับเครื่องก้อของแท้ทั้งนั้น ผมว่าครายคิดจะซื้อไวโอ้ช่วงนี้ ก้อลองดูล่ะกาน ส่วนตัวตอนนี้เชียร์โซนี่สุดใจเลย

Comment

แค่ true wifi ที่ให้มา6เดือนก็ราคา 3000 แล้วครับไหนจาwin proอีก soft wareอื่นๆอีก

เค้าคงไม่ให้ฟรีหรอกเค้าคง+ไปในราคาเครื่องแล้วครับ

Comment

แล้วที่แถมๆให้ ได้ใช้กันมั่งป่ะ

Comment

หลง Vaio

เชียร์ไวโอ้ด้วยคนครับ
                    เหตุผลนั้น ค.ค.ห. ก่อนหน้านี้ก็บอกไว้หมดแล้ว
                    ซอฟแวรแท้์น่ะ ไม่ได้ถูกๆนี่ครับ แล้วอีกอย่างยอมรับว่าเซอร์วิสของโซนี่ค่อนข้างดีมากๆ
                    เลยครับ (เพิ่งเอากล้องไปเช็คมา ส่งที่ตึกคอมศรีราชา ผมก็ถามว่านานมั้ยครับ เขาก็ว่า
                    คงจะสักพักเพราะต้อวส่งไปศูนย์ที่กรุงเทพฯ แต่แค่ 2 วัน ศูนย์ฯโทรมาตามซ่อมเสร็จล่ะให้ไปรับของได้แล้ว)

ตอนนี้ก็อยากเอาเอเซอร์ไปเทิร์น SZ35 มากๆ แต่...สะกดความอยากไว้อยู่ แฮะๆ
                    79990 0%x6month แหม่มันล่อใจจริงๆ

Comment

ก็อย่างที่ว่าแหละครับ ของดี วัสดุทำดี แถมโปรแกรมหลายอย่าง แผ่น windows แท้

แต่ถ้ายี่ห้ออื่นแบบรุ่นสูงๆ อย่าง Asus G1, V6, Acer Ferrari Series, Lenevo T หรือ X series , Apple ทุกรุ่น, LG S1 มันก็จะคล้ายกันแหละ (คือแพงแต่เป็นของดีทั้งนั้น)

Comment

มันก็เหมือน mac book หล่ะครับ ^^

แค่คำว่า software ลิขสิทธิ์ ก็เหลือเฟือแล้ว

Comment

เอาง่ายๆนะครับบอกให้คิดไม่เครียดนะ ของดีไม่มีถูกของถูกไม่...... อันนี้อาจะโดนใจใครหลายคน ที่เคยซื้อถูกๆ(โดนเราก่อนเลย) เลือกคุณภาพดีกว่าเพราะเงินเราจ่ายไปแล้วอยากให้ของมันอยู่นานๆน่ะ

Comment

Working...
                          X