overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: สำเร็จแล้ว Mac On PC

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

Default สำเร็จแล้ว Mac On PC

พอดีเพิ่งได้แผ่น OSX Leopard 10.5.1 For AMD มาครับ
    เลยลองติดตั้งดู แต่ว่าไม่สำดร็จครับ เนื่องจากติดเรื่อง HDD ที่เป็น Sata ครับ
    เลยลองเปลี่ยนมาเป็นเครื่องน้องครับ (แผ่น for AMD แต่ติดตั้งลง intel 555+)
    เสปกดังนี้ครับ

Intel Celeron 2.4Ghz
    HDD 80 GB
    Ram 512 MB
    Radeon 9250

เสปกธรรมดาครับ :tongue
    มาดูกันเลยดีกว่าครับ ว่าติดตั้งเสร็จแล้วหน้าตาเป็นอย่างไร

หน้าตาก็เป็นแบบนี้ครับ เหมือน mac แทบทุกอย่าง
    งามแท้ๆ

Dock แบบใหม่ครับ

อันนี้เป็น effect เวลาพับโปรแกรมลงครับ

บลูทูธสุดเซ็กซี่ของผมครับ(เปลือยเปล่า 555+)
    ผมว่า Leopard นี่สุดยอดครับ ตอนผมใช้บลูทูธตัวนี้กะวินโดส์
    ต้องมานั่งลงไดรเวอร์ให้ปวดหัวครับ Leopard แค่เสียบเข้าไปก็ใช้งานได้เลยครับ

โมเด็มปกติมันไม่รองรับ เลยใช้เจ้า 7710 ลองเชื่อมเน็ตดูครับ

ซาฟารี ครับ ลองเปิดเว็บดู
    ฟอนท์สวยงามดีครับ

โปรแกรม Backup สุดเจ๋งครับ
    ยังใช้ไม่ได้เนื่องจากมี hdd ตัวเดียว

ปัญหาที่พบนะครับ
    1.ไม่สามารถติดตั้งลง hdd sata ได้(หรืออาจมีวิธีแต่ผมไม่รู้ครับ)
    2.แลนออนบอร์ดใช้ไม่ได้ครับ
    3.หน้าจอคความละเอียดสูงสุดได้แค่ 1024*768(ต้องลองหาไดรเวอร์)
    4.พวกเม้าส์ คีย์บอร์ด ต้องใช้เป็น USB เท่านั้นครับ
    5.หน่วงพอสมควร (อาจเป็นเพราะเครื่องมันแรมน้อย)
    6.มีแฮงค์บ้างครับ เมื่อเรียกดูไฟล์ระบบ

ปล.ใครรู้บ้่างว่าหา Driver VGA จากไหนอะครับ

OverclockZone Member william's Avatar

ใช้ของ iATKOS หรือเปล่า ขอมั่นดิ

OverclockZone Member TaO_OaT's Avatar

ง่า ใช้ sata มะด้าย ก็มันไม่ใช่เครื่อง mac นี่เนาะ - -a

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

ไม่ใช่ว่าใช้ sata นะครับ
    เพียงแต่ของเครื่องผมมัน format ไม่ได้

OverclockZone Member decon's Avatar

Quote Originally Posted by TaO_OaT View Post
    ง่า ใช้ sata มะด้าย ก็มันไม่ใช่เครื่อง mac นี่เนาะ - -a
    ็HDD sata ใช้ได้ครับผม

OverclockZone Member decon's Avatar

Quote Originally Posted by นายบุ๊ง View Post
    ปล.ใครรู้บ้่างว่าหา Driver VGA จากไหนอะครับ

http://www.gunlimited.com/forum/index.php?showforum=11

OverclockZone Member TaO_OaT's Avatar

Quote Originally Posted by decon View Post
    ็HDD sata ใช้ได้ครับผม
    แล้ว raid ใช้ได้มะครับ ตอนนี้กำลังโหลดอยู่ ลองมาหลาย ver แล้ว ลงไม่เคย 100% เลย มีแต่เกือบ ๆ ลงเสร็จแต่ boot ไม่ได้ เซง เด๋วลอง ver นี้อีกรอบ ไม่เคยใช้ mac อยากลองใช้บ้าง

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ยินดีด้วยนะครับ

OverclockZone Member slwind's Avatar
    Chachoengsao, Thailand

หาไดรฟ์เวอร์ที่ Google ดูครับ ผมเคยลง ใน Notebook แล้วไม่มีไดรฟ์เวอร์การ์ดจอลองหาใน Google แล้วเจอ

OverclockZone Member nuttapum_plum's Avatar

Quote Originally Posted by slwind View Post
    หาไดรฟ์เวอร์ที่ Google ดูครับ ผมเคยลง ใน Notebook แล้วไม่มีไดรฟ์เวอร์การ์ดจอลองหาใน Google แล้วเจอ
    แต่อาจจะไม่มีหรือมีได้

OverclockZone Member Sundaysep's Avatar

หุหุหุ ดีใจที่มีคนหันมาใช้กันเยอะขึ้น

Time Machine ลองแบ่ง partition สิครับ

ผมก็ทำแบ่งใว้แบบ 70-30 ก็ได้แล้วตั้งให้มัน

Back up เฉพาะ Folder ที่เราเก็บงานแค่นีก้็ประหยัดที่

ไปได้เยอะแล้วครับ เพราะของผมใช้ Macbook จะให้ยก

External HDD ไปไหนมาไหนด้วยคงไม่ไหว เลยต้องทำแบบนี้

OverclockZone Member

ผมมี keyboard mac อ่ะ อิอิ ใช้ได้ ๆ

OverclockZone Member bio_hazard_8's Avatar

หึหึ ใช้ไม่เป็น อิอิ...

OverclockZone Member Playboy265's Avatar
    กรุงเทพ,ม.เศรษฐกิจ

ดันๆ สวยดีคับ

OverclockZone Member zapgod's Avatar

Amd ยังลงไม่สำเร็จอ่ะครับ

20กว่ารอบแล้ว ลงเสร็จ บูทไม่ขึ้นอ่ะครับ

แถม Bios ยังมองไม่เห็น HDD อีกด้วยเซ็ดเป็ดครับ

Spec ก็ตามลายเซ็นอ่ะครับแนะนำหน่อยครับ ทำไงดี

อ่านมาหลายบอร์ดแล้วยังไม่ได้เลย

OverclockZone Member

ปัญหาที่พบนะครับ
    1.ไม่สามารถติดตั้งลง hdd sata ได้(หรืออาจมีวิธีแต่ผมไม่รู้ครับ) <<< บางยี่ห้อใช้ไม่ได้ ส่วนใหญ่ที่ใช้ชิบ intel จะได้ใช้ครับ .... ของผม nForce ต้องพึ่ง trumb drive หรือไม่ก็ IDE ครับ ตอนนี้ใช้ IDE อยู่ กะลังสั่งซื้อ HD Firewire Ext อยู่ ...
    2.แลนออนบอร์ดใช้ไม่ได้ครับ ...ใช้ได้ ลองหาไดร์เวอร์ดูครับ
    3.หน้าจอคความละเอียดสูงสุดได้แค่ 1024*768(ต้องลองหาไดรเวอร์) มีหมดครับของผม ปรับ 1680 สบาย ATI 2900XT
    4.พวกเม้าส์ คีย์บอร์ด ต้องใช้เป็น USB เท่านั้นครับ >>> ใช่ครับ เพราะ Mac ไม่ใช้ Ps2 แล้ว
    5.หน่วงพอสมควร (อาจเป็นเพราะเครื่องมันแรมน้อย) ... หน่วงเหมือนกันเพราะว่าใช้ Core เดียว ...
    6.มีแฮงค์บ้างครับ เมื่อเรียกดูไฟล์ระบบ >>>~ไม่นะ

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

LAMM LEI KAB

OverclockZone Member jshow's Avatar
    คนดี?ไม่มีที่อยู่

น่าลองค๊าบ --*

OverclockZone Member JaneExcellent's Avatar

Mac เท่ห์ครับ

Amd ยังลงไม่สำเร็จอ่ะครับ

20กว่ารอบแล้ว ลงเสร็จ บูทไม่ขึ้นอ่ะครับ

แถม Bios ยังมองไม่เห็น HDD อีกด้วยเซ็ดเป็ดครับ

Spec ก็ตามลายเซ็นอ่ะครับแนะนำหน่อยครับ ทำไงดี

อ่านมาหลายบอร์ดแล้วยังไม่ได้เลย
    ตอนนี้ลงกะ AMD ได้ละครับ
    ติดแค่เรื่อง HDD ที่ต้องใช้ ide อย่างเดียว

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks