overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: เพิ่งซื้อ Phenom 9500 เอาผล overclock มาให้ดู

OverclockZone Member nest10110's Avatar

Default เพิ่งซื้อ Phenom 9500 เอาผล overclock มาให้ดู

เพิ่งซื้อ Phenom 9500 มาแต่ยังไม่รู้จะซื้อบอร์ดอะไรดีเลือกไม่ถูกตอนนี้เลยยังเอา Phenom 9500 ใส่กับ m2n-sli delux อยู่ ผมใช้ AI OVERCLOCK ปรับสูงสุด 10% ได้ 2.42 ใช้งาน+เล่นเกมส์ก็นิ่งดี เดียวลองไป overclock แบบ manual แล้วจะเอามาให้ดูใหม่
    อีกเรื่องรบกวนช่วยแนะนำ M/B แหล่มๆให้หน่อยนะ
    รูป รูป
    • File Type: png 1.png (53.9 KB, 528 views)

OverclockZone Member hackerkkk's Avatar

โอ้แม่เจ้า ที่ v.core 1.04 ได้ 2.4 นะ เยี่ยมครับ รอราคาลงก่อน

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

อยากได้โม่จัง อิอิ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member amppeter's Avatar

เหอะๆ ผมกะจะซื้อด้วยคน เพราะผมก็มี MB รุ่นเดียวกัน นี่แหละ การใช้งานเป็นไงบ้างครับ ผมไม่อยากลงทุนซื้อ เมนบอร์ดใหม่อ่ะ อีกนิดนึง ของดูคะแนน 3Dmark06 ที่ ในส่วนของ cpu score ก่อนและหละง OC 10% ด้วยครับ thx

OverclockZone Member [{R]}_kyo's Avatar

v.core 1.04 -*- ดีจิงๆ

OverclockZone Member kirk's Avatar

แจ่ม

OverclockZone Member

เยี่ยม....

ลองใช้สักพักก่อนครับ.........ค่อย Overclock ต่อ

OverclockZone Member nest10110's Avatar

Quote Originally Posted by Tayajai View Post
    ลองใช้สักพักก่อนครับ.........ค่อย Overclock ต่อ

ครับว่าจะใช้สักพักก่อนแล้วจะลองลากไปอีก

Quote Originally Posted by nest10110 View Post
    ครับว่าจะใช้สักพักก่อนแล้วจะลองลากไปอีก

ตอนนี้ผมพยาม Overclock เกิน 2.6 อยู่ หาเเรมมาเพิ่มเป็น 4 แถวเเล้ว (ของเดิม 2 แถวมันเเย่งกันใช้ 2 หัว : เเรม 1 แถว)

ส่วนของท่าน Burn เล่นไปก่อนครับ จากนั้นค่อย Overclock โหด ๆ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

แจ่มเลยคับ

Quote Originally Posted by Tayajai View Post
    ตอนนี้ผมพยาม Overclock เกิน 2.6 อยู่ หาเเรมมาเพิ่มเป็น 4 แถวเเล้ว (ของเดิม 2 แถวมันเเย่งกันใช้ 2 หัว : เเรม 1 แถว)

ส่วนของท่าน Burn เล่นไปก่อนครับ จากนั้นค่อย Overclock โหด ๆ
    รบกวนถามด้วยนะครับ ต้องใช้แรม4แถวจริงๆหรือครับ ประมาณว่า1หัวต่อแรม1แถวแยกกันเลยหรือครับ

Talking

Quote Originally Posted by Nonn View Post
    รบกวนถามด้วยนะครับ ต้องใช้แรม4แถวจริงๆหรือครับ ประมาณว่า1หัวต่อแรม1แถวแยกกันเลยหรือครับ
    ----------------------------------------------------------------
    เท่าที่ใช้ ๆ อยู่ต่างไหม ก็ต่างนะครับ เมื่อก่อน 2 แถวเเล้ว OVerclock เกิน 2.45 เริ่มเพี้ยน ตอนนี้ 2.5 - 2.6 ได้เเล้ว เเต่ยัง Fix ไม่ดีเท่าไร

เวปต่างประเทศกำลังเถียงกันเยอะเรื่องนี้ เเต่ส่วนตัวเเล้วผมว่าน่าจะเกี่ยวกันนะ เพราะ 4 หัวมันยังเเยกกันทำงานเลย เเต่ผมก็ไม่ได้คิดว่าตัวเองถูกเสมอไปนะ เพิ่มเเรมเป็น 4 แถวมันเสถียรขึ้น/คะเเนนเพิ่มขึ้น อาจเป็นเพราะเเรมมันเยอะขึ้นก็ได้ ต้องลองครับ เหมือนมีคนเห็นคะเเนน Phenom น้อยกว่า x2 6400+ แหละ เลยเชื่อว่า x2 6400+ คุ้มกว่า เเต่การใช้งานจริง Phenom เร็วกว่าครับ ทำงานหลายอย่างได้ดี ถือว่าดีกว่าที่คิด เมื่อก่อนผมใช้ x2 6000+ ทำงานแปลง 4 VCD ลง 1 DVD อย่างมากก็ 1.30 ชม. เเต่ Phenom 40 นาที เเถม แปลงทีล่ะ 2 โปรแกรม ยังเปิด CAD ทำงานได้เลย ทึ่งเลยผมอ่ะ

OverclockZone Member kirk's Avatar

รอบอร์ด Chipset nVidia AM2+ ออกก่อนแล้วค่อยเปลี่ยนครับ

เมื่อคืนลองเล่น 9500 กับ ASUS M2N32-SLI Vista แบบว่านะ 10*270 สบายๆ ฮ่าๆ

แต่ไม่ค่อยรู้สึกลื่นมือเหมือนเล่นกับบอร์ด AM2+ แท้ๆครับ

ผมใช้Phenom9500เหมือนกันคับ clockได้2.7กว่าใช้busspeed 247บอร์ดใช้msi k9a2 cfคับ ram ทวิน 4G bus800 ของ OCZ แต่ใช้วินโดว์32บิต เลยเหงแค่3.25 G ใช้เพาเวอร์ GIGABYE 550W ก็เสถียรดีว่าจะลง64บิตจะได้แหงแรมทั้งหมด อนาคตจะเพิ่มแรมทวินอีก4 G ลองดูแล้วก็เสถียรดีคับ ใครclock ได้มากว่านี้บอกด้วยคับ

OverclockZone Member zpondz's Avatar
    เสรีไทย บึงกุ่ม กทม.

รบกวนถามหน่อยครับว่า Phenom 9500 เอามาใส่กับ M/B ที่เป็น AM2 เฉยๆ ได้ไหมครับ
    ถ้าเป็น M2NPV-VM จะใส่ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

Quote Originally Posted by zpondz View Post
    รบกวนถามหน่อยครับว่า Phenom 9500 เอามาใส่กับ M/B ที่เป็น AM2 เฉยๆ ได้ไหมครับ
    ถ้าเป็น M2NPV-VM จะใส่ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ
    ต้องอัพไบออสครับ

คุงkikiคับPhenom 9500 เอามาใส่ AM2 ไม่ได้คับต้องเปงAM2+ คับใช้ชิบ 790คับ

OverclockZone Member zpondz's Avatar
    เสรีไทย บึงกุ่ม กทม.

พอดีผมลองหาจาก google ในเว็บนอกมีการถามเหมือนกัน มีตอบทั้ง yes และ no
    ที่บอกว่าได้โดยต้อง update bios ก่อน ก็ยังไม่มีใครมายืนยันว่าได้จริงเปล่า
    นึกว่าจะสอย CPU มาก่อน แล้วค่อยรอจังหวะ M/B ที่เป็น Nvidia ออกมาซะหน่อย

หน้าของ asus (รุ่นของผมดันไม่มีคำว่า AM2+ support ซะงั้น)
    http://www.asus.com/products.aspx?l1=3&l2=101

Quote Originally Posted by kirk View Post
    ต้องอัพไบออสครับ
    ๅแล้วแต่รุ่นด้วยหน่ะขอรับ บางยีห่้อก็ไม่ยอมทำไบออสอัพเดทออกมา หรือทำออกมาแต่ดันใช้มิได้ก็มี
    แต่ของ ASUS และ Asrock ส่วนมากได้ขอรับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks