Announcement

Collapse
No announcement yet.

spark 8800GT ZERO vs XFX 7900GT ตัวไหนแรงกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

7900GT SLI ก็น่าสนแต่บอร์ด จขกท.รองรับมั้ยผมไม่ทราบ
    ถ้าบอร์ดไม่รองรับก็ต้องซื้อบอร์ดใหม่ซึ่งมันไม่คุ้มเลย
    เอาไปเทียบกับราคาเปิดตัวซะงั้นไม่ดูราคาปัจจุบัน
    ถ้างั้น P4 ก็แรงกว่า C2D งั้นสินะถ้าเทียบแบบนั้น

Comment

เค้าหมายถึง 7900GT ออกมาใหม่ๆ ตอนนั้น กับ 8800GT ตอนออกมาใหม่ๆตอนนี้ครับ
      ไอราคาตอนนี้ ใครๆเค้าก็รู้
      เค้าคงจะหมายถึงระหว่าง 7900GT สมัยหนุ่มๆ กับ 8800GT สมัยหนุ่มๆ ใครค่าตัวแพงกว่ากัน
      ตอนนี้ 7900GT มันแก่แล้ว ราคาค่าตัวก็ต่ำลงตามวัย วัยรุ่นอย่าง 8800GT มันหนุ่มกว่า
      มันเป็นเรื่องธรรมดาครับ
      ถ้าเทียบกันระหว่างสมัยหนุ่มๆกันทั้งคู่ ใครมีค่าตัวแพงกว่ากัน นั้นล่ะ ที่เค้าต้องการจะสื่อความหมาย
      7900GTที่เคยเก่งในดีต มันจะสู้ 8800GTเด็กหนุ่มเก่งสมัยนี้ได้ไง
      7900GT คือตำนาน 8800GT ยังไม่สมควรเรียกว่าตำนาน

คอยดูสิเดี๋ยวมีบางคนแถวนี้ เค้ามาแขวะผมแน่ ฟังธง เพราะพี่แก ไม่ยอมแพ้ใครเค้าหลอก
      พี่แกถูกเสมอ ไม่เชื่อ คอยดู โฮะๆๆ ร้อยบาทกะขี้หมากองเดียว 555+
      Last edited by onizika01; 13 Mar 2008, 00:19:10.

Comment

เหมือนเอา เด็กป.4 มาต่อย เด็กช่าง ( เปรียบผิดปะนี่ ป.4เรียนเทควันโดสายดำ กำอีก- -" )

Comment

Originally posted by Gigadark View Post
          เหมือนเอา เด็กป.4 มาต่อย เด็กช่าง ( เปรียบผิดปะนี่ ป.4เรียนเทควันโดสายดำ กำอีก- -" )
          ประมาณนั้น
          ผมเองก็เคยใช้ series 7 นะ ตัวใกล้ๆกับที่ จขกท.จะซื้อนั่นแหละ
          แต่สิ่งนึงที่เทียบลำบาก 7900GT นี่เทคโนโลยีเก่ากว่า 8800GT ผมว่าดูผลการทดสอบดีสุดครับ

Comment

^^

Comment

สงสัย เค้าเน้นดู ที่ราคาเปิดตัว

Comment

กำแร้วมานจะเทียบกานที่ราคาเปิดตัว หรือคุณภาพอะ

Comment

Originally posted by inwnfs View Post
                  spark 8800GT ZERO vs XFX 7900GT ตัวไหนแรงกว่ากัน พอดีเสาร์นี้จะไปซื้อแล้วแนะนำทีครับ
                  เค้าจะไปซื้อวันเสาร์นี้ คงไม่ได้ถามราคาเปิดตัวแน่ๆ ถามความแรงที่หมายถึงประสิทธิภาพ ของตัวการ์ดครับ ผมแนะนำ 8800 นะครับ อย่าได้ไปซื้อ7900ในราคาเปิดตัวล่ะ ถ้าจะเอาให้ซื้อในราคาก่อนจะปิดตัว เห็น3พันกว่าๆถ้ายังเหลือนะ
                  8800 ฟันธง

Comment

เก่าไปใหม่มา

แค่นั้นแหละ

Comment

6600gt ผมก็ซื้อมา 8900 อ่ะสองปีที่แล้น.......
                      งี้ก็แรงพอๆ กะ 8800gt zeroเลยนะนั่น

ราคาแรง เหอๆ

Comment

มือ 1 8800gt ตัวละ 4350 7900 มือ 2 ตัวละ 2500-2800

Comment

มันแรงตามยุคละท่าน 7900GT แรงยุคก่อน 8800GT แรงยุคนี้

Comment

T_T

การ์ดจอผมแก่ อยากร้องไห้

คำก็แก่ สองคำก็แก่

อ๊ะ แต่ของผม GS แต่ก็แก่อยู่ดี ฮือๆๆๆ

Comment

7900 GT มี 24 Pipeline ซึ่งเปนการประมวลผลรุ่นเก่า
                              8800 GT มี 112 Steam Prosessor ซึ่งทำงานได้เร็วกว่าแบบ Pipeline เยอะครับๆๆ
                              แต่ของผมก้อยัง 7900 GS เหมือนกันครับเศร้าเหมือนกัน ถึงจะแก่แต่ก้อยังเก๋าครับ 555+

Comment

หุๆ

Comment

Working...
                                X