Announcement

Collapse
No announcement yet.

แจกข้อมูลลับของ 9600GT (PCI-E เกี่ยวยังไงกับ 9600GT GPU clock)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Farid1412 View Post
    แล้วท่านเทพ8600ท่านโน้นรู้เรื่องนี้รึยังครับ
    แต่ผมว่าระดับนั้นคงรู้ตั้งแต่แรกแล้วล่ะ แต่เค้าไม่อยากบอกความลับสวรรค์ให้สามัญชนอย่างเราๆท่านๆทราบ เกรงว่าจะเป็นอันตรายต่อปวงชนชาวโลกแน่ๆ

เอิ๊กๆๆๆ...
    ผมก็บอกว่าผมลาก PCI-Ex นะ ไม่มีคนสน

Comment

ขุดกระทู้เก่ามาครับ HD2600Pro ผม oc PCI-E ไป 130
      เทสตู้ปลาได้เกือบแสนสอง พอลดลงเหลือ 100 กลับเหลือ 9หมื่นกว่าๆ หุหุ

Comment

http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...owpage&pid=159

NVIDIA 9600GT & PCI-E Mhz มีอะไรที่ซ่อนเร้นอยู่หนอ... ?

By PC-CM

Comment

สำหรับพวก sli หรือป่าวอ่ะครับ ^^" เดาเอาน่ะ

Comment

อย่าเพิ่งเชื่อ 100% จนกว่าจะได้ลองด้วยตัวเอง

Comment

ไม่ดีกับคนบอร์ดถูกๆ จะโอได้ไม่ไกลครับ แบบผม ติดที่ pci x เพราะมันล็อกที่ 100 ไม่ได้

Comment

เทพมากๆ

Comment

แจ่มไปเลยคับ ขอบคุณที่มาแจกความรู้ใหม่ๆคับ

Comment

มีผลต่อตัว Gpu อย่างเดียว หรือว่ามีผลกับพวก แรมด้วยครับ?

Comment

ที่ผมรู้มันจะปรับได้สูงสุดที่ 118mhz นิครับปรับมากกว่านี้ไม่ได้แล้วมีปัญหาผมใช้อยู่ทำอยุ่บ่อยๆอวดเพื่อนๆ
                      และคิดว่าคงปรับได้ไม่เกินกว่านี้แล้วครับปรับมากกว่านี้คงเลาะละครับ

Comment

โอ้ ท่านboboอีกแล้ว ขอบคุณครับที่เอาข่าวมาบอกครับ เอ งั้นสรุปว่า มันดีใช่ไหมครับ สงสัยมานานเเล้วครับว่า การที่pcieบัสมันสูงขึ้นมากๆ มันจะทำให้vgaเสียจริงๆหรือปล่าว เพราะจะว่าๆไป การเพิ่มpcieให้มากขึ้นมันก็ไม่ต่างอะไรกับการocในwindowsที่เราทำๆกันนี่ครับ ผลออกมาเหมือนกันคือเเรงขึ้น

Comment

ใช้อยู่ครับผม

Comment

Working...
                          X