Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคำถามเกี่ยวกับ Power Supply ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคำถามเกี่ยวกับ Power Supply ครับ

1. คือ อนาคตวางแผนไว้ว่าจะซื้อ HD3850 ไม่ก็ 3870 (ถ้างบถึงพอไม่ก็ราคาลงมาให้เอื้อม) ภายในเดือนสองเดือนหน้า

ที้นี้ ไม่รู้ว่า Enermax 350w จะจ่ายไฟพอรึเปล่าน่ะครับ

X2 4200+
    ALiveNF7G-HD720p
    Corsair 1G/800 5-5-5-12 x 2
    Samsung 160G SATA2
    LG DVD RW H44N
    Creative Audigy Value
    Logitech Media Keyboard (PS/2 Port)
    CRT'17 นิ้ว

USB
    Logitech G5 (รุ่นก๊อง ที่เป็นตัวปุ่มซ้าย 2 ปุ่ม)
    Belkin USB HUB (เฉพาะตอนใช้เครื่อง Print)
    -Epson CX3900 (ติดกะ hub)
    Modem ADSL TOT

ถ้าไม่พอ เอาตัวไหน Watt สักเท่าไรดีครับ พอดีงบไม่มาก กลัวจะไปเกยการ์ดจอ ไหนจะเคสอีก เหมือนจะได้เปลี่ยนเคสใหม่แทนสังคโลกตัวเก่า (เป็นของที่มากะคอมชุด Laser เมื่อ เอ่อ.. 5 ปีก่อน)

2. คือ รู้สึกว่าที่เสียบตัวจ่ายไฟของ Floppy Disk มันจะติดแหงกกับตัว FD ดึงไงก็ไม่ออก ไม่กล้าดึงแรงด้วย เกิดมันขาดจะแย่เลย มีวีธีอะไรให้มันออกง่ายบ้างมั้ยครับ (เคยพยายามดึงให้มัน Safety ที่สุดก็ไม่ออก) กลัวมันขาดแล้ว Supply จะแย่ (เคยทำ Supply ถูกๆพังมาครั้งนึง เมาๆ เสียบช่องจ่ายไฟ FD นี่ล่ะ ลงผิดรู้ แต่ดันลงได้พอดี พอเปิดปุ๊ป ควันลอยมาเลย ยังจำกลิ่นอันสยดสยองได้เลยครับ ) เกิดจะเปลี่ยน supply ได้มาดึงมันอีก

ขอบคุณครับ
    Last edited by P3NG; 13 Mar 2008, 03:05:48.

Enermax 350w น่าจะพอน่ะครับ แต่ถ้าเป็น 3870 เล่นตัว 460 watt ดีกว่าน่ะ .. .หรือหามือ 2 ก็ได้..

Comment

เปลี่ยนดีกว่าครับ(อาจพอ)แต่เพื่อความสบายใจ

Comment

ผมเคยใช้ Enermax 350W กับ
        X2 4000+OC
        HDD 3
        Optical drive 2
        HD3850
        X-Fi 1
        พอครับผม

Comment

ขอถามต่ออีกนิด แล้วถ้าเป็น 8800GT ไม่ก็ 9600GT นี่พอมั้ยครับ ถ้าไม่พอนี่สักเท่าไรดีครับ เผื่อได้ไปใช้ nvidia

Comment

Originally posted by P3NG View Post
            ขอถามต่ออีกนิด แล้วถ้าเป็น 8800GT ไม่ก็ 9600GT นี่พอมั้ยครับ ถ้าไม่พอนี่สักเท่าไรดีครับ เผื่อได้ไปใช้ nvidia
            อันนี้อาจไม่พอ 460W ขึ้นไปดีกว่าครับ เกิดไม่พอขึ้นมาเสียดายแย่ มีตังซื้อการ์ดดีๆแล้ว PSU อีกตัวจะเป็นอะไรไป จริงมั้ยครับ

Comment

คืองบมันก็จะมิดแล้วอะครับ 6 พัน น่าจะดันไป 7 ได้นิดหน่อย ถ้าต้องเปลี่ยนนี่มีตัวไหนที่ถูกกว่า enermax 460w อีกมั้ยครับ หรือหามือสองจับดี

ยังไงก็ขอบคุณครับ

Comment

ลองมองหา BZ ก็แหล่มนะงับ .... ราคาพอหยิบจับได้

Comment

ผมเล่นอยู่นี่ไง 350w Enermax กับ 3870 ดูในลายเซ็นได้เลย อิอิ

Comment

Originally posted by God View Post
                    ผมเล่นอยู่นี่ไง 350w Enermax กับ 3870 ดูในลายเซ็นได้เลย อิอิ
                    ขอบคุณครับ แหล่มเลย

Comment

เสียวๆว่าจะไม่พอนะคับ

เพื่อความสบายใจ 460w Up คับ

Comment

Working...
                      X