Announcement

Collapse
No announcement yet.

8000 GT สายไฟมี 2หัว ต่ออย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8000 GT สายไฟมี 2หัว ต่ออย่างไรครับ

SPARK 8000 GT ZERO

สายไฟมีขั้ว 3 PIN 2 หัว ( หัว 4 pin แต่มี 3 Pin )

เหมือนพวกลิ้น 2 แฉก เลยแฮะ

ต้องต่อทั้ง 2 หัวใชเหมครับ

ลองค้นหาดูมีคนตอบ 2 แบบ

งง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เอาไงแน่

ขอความมั่นใจหน่อยครับ

http://www.pantip.com/tech/hardware/...HP2530367.html

เค้าให้มา 2 ก็เสียบๆ ไปเถอะครับ
    ถ้าเค้าให้เสียบสายเดียว คงจะไม่ทำ 2 สาย นะ ^^
    ปล. HD3850 (พลังสี) มีให้เสียบสายเดียวนะ 555+

Comment

เสียบให้ครบสิครับ มีให้เสียบกี่อันก็เสียบให้หมด

Comment

รวดเร็วทันใจ

ขอบคุณครับ

Comment

*8800 GT มิใช่รึ

เสียบให้ครบทุกรูครับ ถ้าเสียบไม่เข้าก็เอาน้ำลายแตะๆ หน่อย อิอิ

Comment

Originally posted by hamoy View Post

เสียบให้ครบทุกรูครับ ถ้าเสียบไม่เข้าก็เอาน้ำลายแตะๆ หน่อย อิอิ
            เอาน้ำลายแตะมันจะช๊อตไหมคับ -*-

Comment

Originally posted by hamoy View Post

Comment

ผมใช้ Galaxy 8800GT ชามข้าวหมา
                ผมต่อเข้าแค่สายเดียว(3pin สายเดียว) เข้าการ์ดจอเลยครับ
                อีกเส้นที่แยกออกมา ไม่ได้ทำอะไรกับมันเลย ปล่อยไว้เฉยๆ
                ก็ปกติ เล่นเกมไม่มีปัญหาอะไร ไม่มีอาการอะไรให้เห็น
                แต่ถ้าสาย 4 pin ของPSU เหลือเยอะๆก็ตามท่านข้างบนเลย
                มีกี่สาย กี่รู ก็เสียบๆไปเถอะครับ

Comment

Working...
                X