Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vista Ready 2007

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Vista Ready 2007

ท่านคิดว่า CPU AMD 64Bit ที่เราใช้กันอยู่นั้นรองรับระบบปฏิบัติการ วินโดว Vista แล้วหรือยัง

สเป็กขั้นตํ่าที่ควรใช้เป้นอย่างไร และสเป็กที่แนะนำเป็นอย่างไร

ขอขอบพระคุณมานะโอกาสนี้ เจริญพร

ใช้ได้สิ Vistaมานมีทั้ง64 และ32bit ที่พอจาได้specต้องการ P4-1G Ram-1G อย่างอื่นจำไมได้

Comment

vista ถ้าจะใช้shellเต็มรูปแบบ เล่นแบบไม่อืดควรมีแรม2กิ๊ก

Comment

ไม่ต้องห่วงหรอกครับ ว่า cpu ไม่แรงจะใช่ไม่ได้

ท่านติดว่า เมื่อเทียบสัดส่วนทางการตลาดแล้ว CPUระดับ 7000 ขึ้นไป กับถูกกว่า 7000 ลงมา อันใหนมีมากกว่ากันครับ

ผมว่า ไมโครซอพ เองคงไม่แขวงคอตายโดยการออกแบบวิสต้า ให้ใช้ได้เฉพาะ CPU ตัวละ 7000 ขึ้นไปหรอกครับ
        เป็นผม ๆก็ต้องการให้ใช้ได้กับ CPU แทบทุกรุ่น(รุ่นใหม่) ที่มีขายในปัจจุบันครับ ไม่งั้นจะไปขายให้ไคร
        ขนาดเข้ามีขาย เรายังไม่ซื้อกันเลย อิอิ เล่นของเถื่อนกันทั้งนั้น AMD 2800 CALERON ใช้ได้หมดและ

ดูตอนวินโดว์ XP ออกดิ จนบ้านนี้เครื่องที่บ้านผม AMD K6-2 450M ยังลง XP เลย พิมงานไปเลื่อยๆ

Comment

Working...
        X