Announcement

Collapse
No announcement yet.

Pci-Express 4X >> 16X

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

^
    ^
    ^
    1.ได้อยู่แร้วๆๆ
    2.เปิดได้แต่จะมีเสียงเตือนให้ใส่กาดจองับ

Comment

Originally posted by dragdemond View Post
      ASRock 4CoreDual-SATA2 บอร์ดที่ผมจะซื้อนะแหละครับ

http://www.overclockzone.com/fluke/y...oreDual-SATA2/

ห่วยครับ

แต่ผมก็เคยใช้ OC ไม่ได้ครับ

แต่ผมใช้ แล้วมีเงินก็อัพจาก DDR1 เป้น 2
      อัพจาก AGP เป็น PCI-e อิอิ

จากนั้นผมก็เปลี่ยนบอร์ดเป็น P5N32-E SLi

Comment

อันที่จริง แม้จะให้เป็น slot PCI-express 4X แต่บางกรณีก็ใส่การ์ดจอ 16X ได้ครับผม
        เช่นเจ้านี่เป็นต้น

Comment

ใส่กาณืด x16 ได้ครับ แต่วิ่งแค่ 4 นะ

Comment

ครับๆขอบคุณมากครับ

Comment

ดันต่อไป

Comment

ใส่ได้ เคยใช้อยู่ ใส่การ์ดจอ PCI-x 16 มันจะวิ่งที่ความเร็วแต่ PCI-x4 ซึ่งมันจะเร็วเท่าๆ กันกับ AGP 8X
                ซึ่งน่าจะเพียงพอต่อการทำงานทั่วไปอยู่

Comment

Working...
                X