Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 แรม 4 แถว 8800GTS 460W แท้เอาอยู่มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Q6600 แรม 4 แถว 8800GTS 460W แท้เอาอยู่มั้ยครับ

Q6600 (OC ด้วย)
    แรม 4 แถว
    8800GTS 512Mb
    Hd 2 ลูก
    DVD-RW 1 ตัว
    พัดลม High Perf. 5 ตัว

จากประสบการ์ณ์ของท่าน
    450 W แท้เอาอยู่มั้ยครับ ???

ไม่พอ แนะนำซักกี่วัตต์ครับ (+ยี่ห้อด้วยจะแจ่มเป้ดเลยครับ)

แบบนี้แนะนำ 500w เลยดีกว่าครับ

ลอง A-55GA , Liberty500w , Odin
    ดูพวกนี้ก็ได้ครับ

แพงทั้ง system แล้ว ก็เอา psu ดีๆสิครับ อย่าเสียดายเงิน ...

นี่ผมเอาไว้เผื่อนาคตนะครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

600 ไปดีกว่าครับ เหลือไวสบายใจกว่า
      ผมใช้ 520 การ์ดจอ hd2900Pro ยังไม่ค่อยสบายใจ
      Last edited by videop; 13 Mar 2008, 14:10:44.

Comment

เชียร์ 600W เช่นกัน ^^

Comment

ตาเกิง(Tagan) 600W เลยคับ

หรือ ตาเกิง 700W ก็ได้ คับ Busitek ขายอยู่ 5090

Comment

ผมก็ดุๆๆ tagan อยู่ราคาถูกกว่าแถมสวยกว่า enermax อีก ว่าแต่มันวัตเต็มไหมครับ อยากรู้ดูๆ 600 w อยู่
            ขอบคุณครับ

Comment

เต็มครับ ต่างกะEnermax เรื่องความเสถียรนิดๆ จิ๊บๆครับ

Comment

ไม่พอครับใช้อยู่เหมือนกัน ต้อง 600 วัตร์ขึ้นครับถึงจะรอดครับ 550 ยังปริมๆๆจะขาดใจกลางอากาศได้ครับ

Comment

จากที่ใช้อยู่นะครับ
                  Q6600 G0 ไม่ OC, Gigabyte N680SLI-DQ6, 2GB Apacer x 4, Galaxy 8800GTS OC
                  3 HDDs+LSI MegaRAID 8888ELP
                  DVDRW LG x 1, พัดลมธรรมดา ไม่เร็วมาก 5
                  ขอบอกว่า NMB 460W "เอาอยู่ครับ" แต่ยังไม่กล้า Overclock นะครับ

วัด Load จาก UPS ขณะ idle ได้ 448w ครับ เปิด EIST รวม Samsung 226BW + LG E700B + Router + Switch
                  ถ้าเป็น Full load ตอนเล่น CoD4 ได้ 507.2 W ครับ ยังไม่เคยดับกลางอากาศเลยครับ

Comment

1.จากประสบการ์ณ์ของท่าน
                    450 W แท้เอาอยู่มั้ยครับ ???

มากกว่านี้ก็อยุ่คับอยู่ที่อุปกรณ์การใช้งานและการกินไฟ

2.ไม่พอ แนะนำซักกี่วัตต์ครับ (+ยี่ห้อด้วยจะแจ่มเป้ดเลยครับ)

600 วัตไปเลยคับเหลือไว้เป็นดี ดีกว่า 550 วัตต์เยอะนะคับ

Comment

spec ผมใช้อยู่กับ Liberty 500 watt ครับ

สบาย ๆ
                      Last edited by nameless; 14 Mar 2008, 13:42:22.

Comment

เคยเห็น
                        E6600
                        แรมคอร์แซ4แถว
                        ฮาดดิส2ตัว
                        กะ 8800 gtx

ไช้กะ asus 550 หรือ 500 วัตร์นี่ล่ะ

ดับต่อหน้าต่อตาเลย

Comment

Enermax 460 2FAN FMA

q6600@3.2
                          4*1GB KIngbox + Geil
                          3*SATA + 1*DVDRW-SATA
                          1*IDE
                          7900GS
                          3*12CM FAN
                          1*8CM FAN

เอาอยู่ครับ เหอๆ งงเหมือนกัน
                          รอ Tagan 600 มือสอง ราคางามๆอยู่ครับ

PSUของเก่าน่าจะขายได้ 1000 เพิ่มอีก 3000 ได้ tagan เลยคิดหนักครับ
                          เพราะมันจะเท่าราคาผม up vga เป็น 8800gt เลยครับ

เลยกะ up vga ก่อน ไฟไม่พอ เดี๋ยวทำ SLI PSU คครับ อุๆ
                          Last edited by teddyking; 17 Mar 2008, 08:02:09.

Comment

ไม่มีใครมีโครงการฝากซื้อ Tagan แล้วเหรอเนี่ย อยากได้อยู่เหมือนกัน

Comment

เอาอยู่ครับ จากที่เคยใช้มากับมือตัวเอง

q6600 @ 3.6 1.55v
                              p35 ds3r
                              ฮาสดีส 4ลูก
                              ต่ออื่นๆอีกเพียบ
                              ถ้าเอาสบายใจ ก็ 600w เลยครับ

Comment

Working...
                              X