Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าใช้ mainboard chipset N Force ใช้ VGA ATI ได้ป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าใช้ mainboard chipset N Force ใช้ VGA ATI ได้ป่าวคับ

ตามหัวข้อเรยคับ หรือว่าซื้อของ N Vidia ดีกว่า จะได้เข้ากัน...

ใช้อะไรก็ได้ครับ

ชิบเซ็ตปกติจะดูเฉพาะเวลาเราเลือกว่าจะเล่น Sli หรือ crossfire

ถ้าใช้ตัวเดียว ก็อะไรก็ได้ครับ

Comment

ผมใช้ ATI X1600 คู่กับบอร์ด NForce ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ สบายหายห่วง

Comment

ไม่มีปัญหาครับ
        -----------
        ที่เจอๆมาค่าย ATI ชอบมีปัญหากับชิปเซ็ตเวีย พบได้บ่อยกว่า ชิปเซ็ต nforce อีกครับ อิอิ

Comment

เท่าที่ลองมาใช้ได้หมดครับ ยกเว้น Spark X1600Pro ที่ต้องลงตัวแก้ก่อนถึงจะใช้งานได้นอกนั้นใช้ได้หมดครับผม

Comment

ได้หมดแหละ ครับ ถึงบางรุ่นจะมีปัญหากันบ้าง เช่น ASUS K8N4-E กับ X1600 แต่ก็มีวิธีแก้ มันอยู่ที่ท่านทำเป็นหรือเปล่าแค่นั้นเองครับ

Comment

ขอบคุณก๊าบ

Comment

Asrock Am2nf6g-vsta ใส่กาดจอ X300,X500,X700,X800 ไม่ได้อะครับ

Comment

เจ้าของเก่าของ asus a8n5x เค้าบอกว่าใช้กับ x1600 ไม่ได้
                  เค้าเลยขายผม รู้มาแค่นี้แหละ

Comment

Thank ja...

Comment

Originally posted by Hangger View Post
                      เท่าที่ลองมาใช้ได้หมดครับ ยกเว้น Spark X1600Pro ที่ต้องลงตัวแก้ก่อนถึงจะใช้งานได้นอกนั้นใช้ได้หมดครับผม
                      ใช้ Catalyst 6.5 ขึ้นไปก็ได้แล้วครับ
                      หรือจะปรับ HT ให้เหลือ 2x ก็ได้เหมือนกัน

Comment

เด๋ยวผมว่านะ ต้องมีคำถามมาอีก
                        ชิบ ati ใส่กับการ์ดจอชิบ nvidia ได้มั้ย
                        เอิ๊กๆๆ

Comment

Working...
                        X