Announcement

Collapse
No announcement yet.

Harddisk มีเสียง แกร็ก ๆ ๆ ตอนเริ่ม start เข้า window

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Harddisk มีเสียง แกร็ก ๆ ๆ ตอนเริ่ม start เข้า window

มันมีสาเหตุมาจากอะไรอะครับ

เสียงมันดังออกมาผิดปกติอะครับ ใช้มาไม่เคยมีเสียง หลังๆเนี่ยเริมมีอะครับ

HD seagate sata1 80GB

หรือว่ามันเริ่มเสียแล้ว

เช็คฮาร์ดดิสก์มีเสียง ก็ปกติครับ

Comment

ถ้าเป็น Seagate ปกติครับ แตถ้าเป็น WD ก็เครมโลดดด

Comment

ของผมก็เป็น

Comment

ถ้าดังแก๊งๆผิดปกติ hddอาจจะไปแล้วละครับ ผมเป็นมา2ตัวและ

Comment

เคยโดนมาแย้วคับอาการนี้ สำรองข้อมูลด่วนคับ...

Comment

Working...
            X