Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรเจ็คทีเล่นทีจริง กับ ขาลองลำโพง Sat ที่ต้องวางกับโต๊ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรเจ็คทีเล่นทีจริง กับ ขาลองลำโพง Sat ที่ต้องวางกับโต๊ะ

เมื่อวันสองวันก่อนผมลื้อค้นของที่เคย อยู่ในร้านรองเท้าจนเจอ ขาสำหรับลอง รองเท้า ไว้โชว์ เป็นอคิลิคดัดงอตามในรูปครับ คิดไปคิดมา ปิ๊งไอเดีย ลือเจ้าลำโพง x3 ริมแดงมา ดูปรากฎว่ามีจริงๆ น๊อตยึดสำหรับยึดกับขาลำโพง จึงลงมือ แค่เจาะรู ที่วางรองเท้านี่แหละ แล้วก็เป็นอย่างในรูป
    น่าจะเป็นไอเดียได้ สำหรับคนที่มี น๊อตข้างหลัง อยากให้ลำโพงสูงขึ้น และ กำลังเอาหนังสือมาหนุนลำโพงให้สูงขึ้นจากโต๊ะครับ ไม่รู้ว่าชาว X3 ทั้งหลาย เอาไปใช้ได้หรือเปล่านะ

เทคนิคนิดหน่อยคือต้องบังคับให้รูอยู่ต่ำ จะไม่เอนทิ้งน้ำหนักมาข้างหน้า (นี่ ตามหลัก Momentum เลย อิอิ) และ แหงนขึ้นเล็กน้อยครับ
    Attached Files
    Last edited by Aeromancer; 13 Mar 2008, 17:07:01.

เจ๋งเลยครับ
    เเต่ต้องเอาขาตั้งไปพ่นสีด้วยนะ รับรองเเจ่ม

Comment

แหม ไอเดีย จ้าบจริง ๆ ครับ

Comment

แจ่มเจงเจง..........โอ

Comment

ผมว่าจะทำขึ้นโดยเฉพาะเลยก็ยังได้นะ ตัดแผ่นอคิลิกมาดัดไม่ต้องหนา เดี๋ยวงอไม่ได้ ข้างหน้าก็ดัดตามความเหมาะสม ไม่ต้องงอ เหมือนเจ้าขาวางรองเท้าก็ได้ คราวนี้ก็เลือกสีตามสบาย น่าจะไม่แพง แต่ดูดีได้ล่ะมั้งครับ

Comment

สุดยอดดดด

Comment

เหลือทำให้มันหันหน้าขึ้นมาหน่อย

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                เหลือทำให้มันหันหน้าขึ้นมาหน่อย
                หันแล้วครับ ถ้ารูอยู่ยิ่งต่ำ จะยังหันขึ้นครับแต่ด้านหนังจะงอนิดหน่อย (สังเกตได้) นอกจากหันขึ้นแล้ว จะช่วยในการทรงตัวครับ ถ้าผ่านแถววงเวียน 22 จะลองหาแผ่นอคิลิคมาทำดู ครับเผื่อเป็นประโยชน์กับ X3 ทั้งหลาย

Comment

*-* เป็นไอเดียที่เจ๋งเป้ง

แต่ผมว่ามันไม่ค่อยเข้ากันนะพี่ ดูตัวลูกลำโพงมันเหมาะกับขาเหล็กดำๆ

แต่ถ้า ตัวลำโพง x3 เป็นสีขาว นะ แล่มมม เพราะสีขาวเหมาะกับอะไร ใสๆมากๆ

Comment

เพิ่งสังเกตว่า x3 ริมแรงไม่เหมือนกับ x3 ธรรมดาตรงขั้วหนีบข้างหลัง

Comment

แล้วระหว่างที่ฟังเพลงจะมีกลิ่นอะไรโชยมาด้วยรึเปล่าครับเนี่ย

Comment

Originally posted by KamuiShirou View Post
                        แล้วระหว่างที่ฟังเพลงจะมีกลิ่นอะไรโชยมาด้วยรึเปล่าครับเนี่ย
                        รองเท้าโชว์เพ่ ... แต่ผมก็ไม่ได้เอาไปฟังอยู่ดี แต่เอาไปทดลองละ ใช้ได้ครับ ไม่มีหล่น เหอๆ เห็นมันไม่หล่น เลยขอ Publish เผื่อใครเอาไปต่อยอด อิอิ

Comment

แล้วเวลาเปิดดังๆ มันออกอาการสั่นให้เห็นมั๊ยครับ

Comment

ไม่ครับ เท่าที่ลองต่อดู เปิดดูอาการซัก 30 นาที ไม่มีปัญหา โคลงเคลง Sat X3 เท่าที่คิดนะ เพราะ Sat X3 มันไม่มีความถี่ต่ำ เลยไม่มีอาการครับ ถ้าใครมี เจ้านี่ ลองดูก็ได้ครับ

แต่.. รูต่ำๆ จะทำให้ได้สมดุลย์ไม่ล้ม แต่ต่ำมากลำโพงจะแหงนขึ้น และด้านหลังจะงอ หาจุดกึ่งกลางดูครับ

ผมว่าถ้าใครจะทำ เป็นแบบนี้น่าจะดีกว่าครับ อันนี้เป็นแบบที่ผมนึกไว้ในใจ น่าจะ เสถียร กว่า มั่นคงกว่า ง่ายกว่าปรับสูงต่ำที่ด้านล่างตามใจ
                            Attached Files
                            Last edited by Aeromancer; 14 Mar 2008, 20:34:03.

Comment

ตัวหลังนี่เข้าท่ากว่า เห็นด้วยครับ เพิ่มพื้นที่รองรับรับน้ำหนักด้านล่าง แล้วใช้สกรูว์ด้านหลังเป็นตัวประคอง
                              แจ๋วครับ

Comment

Working...
                              X