Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวนี้มันคืออไรครับ มีรูปครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวนี้มันคืออไรครับ มีรูปครับ

ตัวนี้มันคืออไรครับ [IMG][/IMG]

ตัวนี้มันคืออะไรหรอครับ มีรูปครับ

ตัวนี้มันคืออะไรหรอครับ
    [IMG][/IMG]

Comment

[IMG][/IMG]

Comment

[IMG][/IMG]

Comment

Hub ครับ
          หรือเรียกอีกแบบว่า Switch
          เอาไว้แลนได้หลายๆเครื่อง

Comment

น่าจะเป็น hub ครับ ส่วนที่ชี้อยู่ในรูป เป็นสายเชื่อมต่ออนุกรมแบบ coaxial เก่าแล้วครับ หายาก

Comment

พี่แถวบ้านเค้าให้มา

Comment

ยังกะตาบอดได้แว่น เลย ขอผมเหอะ คอมผมมี 5 เครื่องแต่ เร้าเตอร์มี 4 พอต ค่อยถอดเปลียนเอา ไม่อย่ากซื้อ Hub มาใส่อีก

Comment

ผมสงสัยช่องต่อที่อยู่ในรูปวงกลมอะ

Comment

ผมสงสัยช่องเสียบที่วงกลมไว้อะครับ
                    มันคืออะไร แล้วการทำงานมานเป็นยังไง

Comment

Originally posted by mingsound View Post
                      ผมสงสัยช่องเสียบที่วงกลมไว้อะครับ
                      มันคืออะไร แล้วการทำงานมานเป็นยังไง
                      เป็นสายเชื่อมต่อแบบ coaxial ความเร็ว 10 Mbit/s ต่อเหมือนสายเคเบิ้ล tv นั้นแหละ พ่วงกันไปเรื่อย ๆ เก่าแล้วครับ หายาก

Comment

Originally posted by nununu View Post
                        Hub ครับ
                        หรือเรียกอีกแบบว่า Switch
                        เอาไว้แลนได้หลายๆเครื่อง
                        Hub และ Switch คืออุปกรณ์คนละอย่างกานนะงับ (แต่ทำหน้าที่เดียวกัน) เพราะ ฉนั้น Hub มะได้เรียกอีกอย่างว่า Switch นะงับ ^^" ใช้แทนกันได้งับ แต่ความสามารถไม่เท่า... แต่คนชอบ เรียกกันผิด (มานดูภายนอกบางทีกะดูมะออกอะนะ >.<)+ คิดว่าคือตัวเดียวกันประจำ

Comment

Working...
                        X