Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในบอร์ดใครใช้ DFI Blood Iron มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในบอร์ดใครใช้ DFI Blood Iron มั่งครับ

ขอข้อมูลหน่อยครับ ว่าบอร์ดมันทน และสเถียรดีมั๊ยครับ พอดีมีเพื่อนมาถามครับ เพราะเห็น MSI มันมีปัญหาเยอะจังเลยอะ ตอนแรกๆก็แนะนำเค้าไปว่า MSI P35 NEO2-FR ว่าน่าจะดี ลองไปตามอ่นกระทู้ในห้อง MSI Zone แล้วกลัวๆ อะ เลยไม่กล้า จริงๆๆ เห็นว่า DFI นี่มันทน ถึก ดีเพราะผมใช้ LPT อยู่ ขอข้อมูลด้วยครับ คือผมบอกไปว่าให้ลองใช้แบบนี้

DFI Blood Iron
    Intel E6750
    ram corsair twin 2g x2
    PSU enermax 460 watt
    seagate 250 Gb

ที่เหลือก็เลือกๆๆเองตามสะดวก คิดว่าโอเคมั๊ยครับ

ส่วนตัวเท่าที่ลองๆมา OC ได้ดีมาก ลากกระจาย
    แต่ต้องเซ็ตให้แม่นยำ ยิ่งบางรุ่น(โดยเฉพาะรุ่นใหญ่ๆ)จะเซ็ตค่อนข้างยาก ต้องใช้เวลานิดนึง

Comment

Working...
    X