Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI 3870x2 GDDR4 มีสิทธ์แรงกว่า GF 9800 GX2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATI 3870x2 GDDR4 มีสิทธ์แรงกว่า GF 9800 GX2

http://forums.vr-zone.com/showthread.php?t=248403

ดูผลการทดสอบ 3870x2 GDDR3 กับ 9800 GX2
    ถ้า 3870x2 GDDR4 ถูกว่าเยอะผมคงต้องเปลี่ยนค่ายซะแล้ว

แต่ยังไง Crysis ก็ไปไม่ไกล
    Attached Files
    Last edited by thanasup; 13 Mar 2008, 21:25:27.

โอ้วไม่นะ

Comment

ราคา พอๆๆ กัน เหมือน เทคโนโลยี ตัน ทั้ง สอง ค่าย หรือ ว่า มันผิด ที่ เกมcrysis ที่มันพยายาม ยัดการประมวลผลหลายๆ อย่าง แบบ realtime เกินไป จน เหมือนการ render

Comment

งง หัวข้อที่ตั้งกะเนื้อหาทำไมขัดเเย้งกัน หรือ ผมอ่านไม่เข้าใจเอง
        ตั้งหัวข้อว่า 3870X2 มีสิทธิ์แรงกว่าเเต่ทำไมผลที่เอามาลง 9800GX2 ดันเเรงกว่าเลยเนี่ย กว่าเยอะด้วยซิ

Comment

ขอโทษทีครับข้ามไปหน่อย ตัวที่ทดสอบเป็น 3870X2 GDDR3 หวังว่า GDDR4จะแรงขึ้น

Comment

Originally posted by thanasup View Post
            ขอโทษทีครับข้ามไปหน่อย ตัวที่ทดสอบเป็น 3870X2 GDDR3 หวังว่า GDDR4จะแรงขึ้น
            ผมว่าท่านลองย้อนไปดู รุ่น 2900XT เเทนละกัน เป็นเเนวทาง
            DDR3กับDDR4 อาจจะได้คำตอบ เเทบไม่มีความเเตกต่างเลยครับ

Comment

อย่าไปคิดไรกันมากครับ ข้อมลยังไม่คอนเฟิร์ม แถมมาจากเว็บจีนด้วย ชอบสร้างกระแสกันอยู่แล้ว พวกนี้

ผมว่าล๊อตแรกของซีรียส์ 9 มันคงไม่ได้หรูหราอไรมากมายนะครับ เพราะคู่แข่งยังนิ่งอยู่แล้วปัจจุบันรุ่น top ของ ATI ยังสู้ Nvidia ไม่ได้ นอกจากตัวที่เป็น Dual GPU ไม่แน่อาจจะออก 9800 GX2 มาแค่เพื่ออัดกันเป็นคู่ Dual GPU ก็ได้

คงต้องรอ HD4xxx ออกมาก่อนมั้ง Nvidia ถึงจะส่งของแรงจริงๆออกมาอีกที

แค่ความคิดส่วนตัวนะครับ

แต่ผมว่านะ รอ Geforce 10 กันเลยดีกว่า lol
              เด๋วซื้อ Geforce 9 มาปุ๊ป พอ Geforce 10 ออกมาพร้อม DX11 + Windows VIENNA (ซึ่งมีโอกาสอยู่)
              Geforce 9 คงกลายเปนขยะไปในบัดล แบบตอนยุุคซีรียส์ GF 6 ที่ ATI ออกการ์ดรุ่นท๊อปมาซัพพอร์ตแค่ SM2.0 ไม่ถึง 3.0 ทำเอาเล่นเกมไม่ได้ไปหลายเกม

ขำๆครับ

Comment

Working...
              X