overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ถามปัญหาของ Benq S41-357

OverclockZone Member

Default ถามปัญหาของ Benq S41-357

คับคือ พอดีผมจะซื้อ ตัวนี้อ่ะคับ Benq S41-357 อยากจะรุ ปัญหา ของมันอ่ะคับ ว่ามีปัญหาที่ จุดไหนมั่ง ขอบคุณมากคับ

OverclockZone Member sitpaku's Avatar

ถามด้วยคนครับ กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่ ถูก แรงๆ
    ดันๆๆ

OverclockZone Member cybernetx's Avatar

หลักๆที่เจอกันก็เรื่อง DVD ครับ ลอง search ดูครับ มีกระทู้เรื่อง S41 เยอะแล้วครับตอนนี้

Quote Originally Posted by cybernetx View Post
    หลักๆที่เจอกันก็เรื่อง DVD ครับ ลอง search ดูครับ มีกระทู้เรื่อง S41 เยอะแล้วครับตอนนี้
    คือ ปัญหา ที่เครื่อง DVD มันเปนไงหรอคับ

OverclockZone Member kiew's Avatar

Quote Originally Posted by matosi01 View Post
    คือ ปัญหา ที่เครื่อง DVD มันเปนไงหรอคับ
    ก็คือเครื่องdvdเป็นล๊อต b ครับ มันจะเลือกแผ่นราคาแพง ไลท์แผ่นprincoมักจะเสีย
    แต่ส่วนตัวของผมbenq s41-335 ล๊อตbแต่ก็ไม่มีปัญหานะครับ แต่ถ้ามีปัญหาก็เคลมก็ได้นี่ครับ
    ลองอ่านเพิ่มเติมดูในบอร์ดs41ก็ได้นี่ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=128102
    ลองดูนะครับ

ผมใช้ 357 อยนุะครับ

โดยรวมๆ ยังไม่เจอปัญหาอะไรอะครับ

ใช้มาอาทิตกว่าๆ แล้ว

ขอบคุณครับ

แต่ผมควรจะใช้ มันป่าวอ่ะคับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ใช้ๆ ไปเถอะครับ อย่างมากก็เคลม หุหุหุ ^^

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by matosi01 View Post
    ขอบคุณครับ

แต่ผมควรจะใช้ มันป่าวอ่ะคับ
    ควรใช้คับถ้าคุณมีเงินไม่เกิน4หมื่นและอยากเอามาเล่นเกมกราฟิคสวยๆหรือทำงานกราฟิคสุงๆคับ
    ไม่มีตัวไหนกินs41ในราคาช่วงนี้

ส่วนdvd เรื่องเล็กแค่ไปเคลมรอ2ชมเสร็จและเห้นบอกล็อตใหม่ๆไม่เป้นแล้ว(เป้นก้แค่อ่านแผ่นถูกๆแบบปิ้นโกไม่ดีแต่แผ่นกลางๆและดีๆโอเค)

OverclockZone Member djgolf69's Avatar

ใช้ 357 อยุ่คับ ซื้อมาได้ 1ทิตเอง ยังมะเจออไรเหมือนกันคับ

โดยรวมคิดว่าโอเคนะคับ แต่ยังมะได้ใช้ไรมากมายเน้นเล่นเกม อิอิ

คิดไปคิดมา ซื้อมาจาคุ้มไหมเนี้ย วันๆเล่นแต่เนต กะเกม ยังมะได้ใช้งานหนักๆเลย - * -

OverclockZone Member cybernetx's Avatar

ลอตใหม่ๆ DVD คงไม่ใช่ตัว b แล้วมั้งครับ น่าจะเป็น a มากกว่า เห็นว่าไม่มีปัญหาอะไรแล้ว ยกเว้นไปเจอเครื่องล๊อตเก่าที่ร้านดองไว้ แต่เคลมได้ครับไม่มีปัญหา ของผม lot b ยังไม่เคลมเลย ใช้แผ่นคุณภาพดีๆหน่อยมา write เอาครับ

ขอถามนิดนะคับ เพราะว่าตั้งกระทู้ใหม่ของตัวเองไม่ได้คือ ผมใช้ S41 324 อยู่ มันมีอาการแปลกๆคับ คือ มันชอบเข้าโหมด Sleepเอง เป็นมาได้ซัก2 ครั้งแล้ว ครั้งล่าสุด ที่วางมือตรงแป้นพิม ยังร้อนแปลกๆแบบไม่เคยเป็นมาก่อน ต้องเอาเข้าเคลมไหมคับ หรือว่ามันเป็นอาการปกติของมันอยุ่แล้ว วอนผู้รู้ตอบทีคับ ปัญหาอื่นยังมิมี ใช้ดีคับ

ออ ลืมไป พอได้พัดลมมาเป่าหน่อยก็หายร้อนคับ ผมใช้ที่ที่ไม่ใช่ห้องแอคับ ขอบคุณล่วงหน้าและขอโทษคุณเข้าของกระทู้ด้วยคับ

OverclockZone Member sitpaku's Avatar

คือพอท hdmi ของ s41 เนี่ย ต้องซื้อสายมาต่อกับ lcd ป่ะครับ หรอใช้ได้กับ สายของ จอ lcd เลย...

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by sitpaku View Post
    คือพอท hdmi ของ s41 เนี่ย ต้องซื้อสายมาต่อกับ lcd ป่ะครับ หรอใช้ได้กับ สายของ จอ lcd เลย...

ต่อกับlcd ได้เลยโดยตรงไม่ต้องซื้อสายต่อเพิ่มคับ

OverclockZone Member Etaboom's Avatar

เห็นหัวข้อกระทู้ ตกใจหมดเลย นึกว่ามีอะไรที่ร้ายแรง
    เพราะเล็ง รุ่นนี้อยู่

Bookmarks

Bookmarks