Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเรียนปรึกษาเรียนวิศวะคอมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเรียนปรึกษาเรียนวิศวะคอมหน่อยครับ

มีหลายชายคนหนึ่งอยู่ ตจว. จะมาต่อวิศวะคอมพิวเตอร์ ไม่ทราบว่ามหาวิทยลัยไหน
    ดีครับ...หลานบอกว่าจะมาสมัคร ที่ ม.มหานคร ไม่ทราบว่าดีไหมครับ หรือ
    มีที่ไหนที่ดี ค่าเรียนไม่แพงมาก
    พอดีว่าพมก็ไม่รู้เลยเืรื่องนี้ ใครพอทราบรายละเอียดช่วยแนะหน่อยด้วยครับ

ผมจบวิศวะคอมฯ จาก ม.มหานคร ไอเรื่องจะเรียนที่ไหนนั้นแล้วแต่ครับไม่ออกความคิดเห็น แต่บอกไว้ก่อนครับ ว่าจบมหานคร เรื่องความรู้ผมว่าไม่น้อยหน้า มหาลัยอื่นหรอกครับ เรียนไม่ยาก แต่โปรเจคจบนี่แหละ สุดยอดของชีวิตเด็ก วิศวะ แต่ถ้าเป็นเรื่องค่าเรียนผมว่า ม.มหานครน่าจะถูกสุดแล้วน่ะ ประมาณหน่วยกิตล่ะ 1050 บาทครับ (ไม่รู้ว่าเดี่ยวนี้เพิ่มยัง)
    http://www.mut.ac.th/home.html
    เวปบอร์ดภาคคอมฯ ครับ
    http://www.cpe.mut.ac.th/

Comment

ขอบคุณครับท่าน Jokemajic

Comment

ผมก็ว่าจะไปเรียนอยู่เหมือนกันแต่ไม่รุว่าจะเรียน วิศวะ รั้ยดี จบ ปวส เทคนิคคอม อ่ะ แนะนำ หน่อย

Comment

มหาลัยนเรศวรแบบว่า ร้านเหล้าเตมเลย อิอิ ถ้าชอบ

Comment

Originally posted by boat3250 View Post
            มหาลัยนเรศวรแบบว่า ร้านเหล้าเตมเลย อิอิ ถ้าชอบ
            แจ๋วดีอ่ะ น่าเรียนดี ตัวเลือกอันดับ 1 ไปเลย

อิอิ

Comment

ถ้าวิศวะเอกชนต้อง มหานครครับ ผมเคยเรียนอยู่ที่นั่น แต่ออกมาแล้วล่ะ

ไม่ไหวๆ เวียนหัว เกรดไม่ดี เลยไม่เรียนต่อ 2กว่าๆเอง ><

Comment

มหานครใครว่าค่าเทอมถูก ผมรุ่น 39 ค่าเทอม 34000+ นะ
                ลงปรกติ จําไม่ได้ ค่าหน่วยกิตเท่าไหร่ แต่ก็ 30000+ทุกเทอม อ่ะ
                เดวนี้ไม่ต้องพูด ถึง....

Comment

จริงหรือท่าน blitzfino แล้วสโลแกนเขาทำไมบอกว่า
                  ไม่แพงอย่างที่คิดละครับ

Comment

มหานคร โคตรแพงเรยครับเพื่อนผมก้อเรียนอยู่แต่ถ้าเป็นของรัฐบาลก็ลาดกระบังไม่ก็บางมดอ่ะครับ

Comment

เรียน ม.ใกล้บ้านนี่แหละ เรียนที่ไหนถ้าไม่ตั้งใจเรียนก็มีค่าเท่ากัน

Comment

มหานครเทอมแรกเข้าไปวิศวะ รวมๆแล้วประมาณ 4หมื่น2พันมั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด

ผมว่าแพงอยู่อันดับต้นๆของมหาลัยเอกชนทั่วไปนะ ใครว่าถูกล่ะ ><

Comment

โปรเจค นี้ล่ะครับ ตัวดี เวลาสมัครงานเหนื่อยใจเลย

Comment

ต่อนี้คือ จบมอหกมา ใช่ไหมครับ รึจบแบบไนหมา ผมไม่ค่อยรู้ระบบเอนเท่าไหร่
                            แต่วิศวะคอม ทุกมหาลัย มีมาตรฐานที่ใกล้เคียงกันครับ สอนในมาตรฐานเดียวกันเลยแหละ
                            แล้วแต่ว่าคนเรียน ชอบไปทางสายไหนมากกว่ากัน แล้วเรียนวิชาเลือกเอาครับ
                            เรียนง่าย เรียนยาก ผมว่ายาก เท่าๆ กัน ครับ ความง่าย จะเกิดก็ต่อเมื่อ เราขยันเรียน และมีเพื่อนดีๆ
                            เพื่อน ผมมีแต่ดี กับเอฟ ครับ เหอๆ ไม่มีเพื่อนเอเลย T_T ตั้งใจ เรียนๆ ไปเดวก็จบครับ

จะต่างกันอีกที ก็ตอนเลือกงาน เมื่อจบใหม่ครับ บางบริษัท เข้าจะเอาเกรด เอามหาลัย
                            เช่น จุฬา กะเสด พระจอม นี้ นอนมาเลยครับ แต่ก้นะ มหาลัยไหน ไม่สำคัญ
                            เราจบวิดวะคอมซะอย่าง กลัวอะไร จริงไม๊ครับ เหอๆ สี่ห้าปี เขาก็ดุที่ประสบการณ์แล้ว

ส่วนตัวผมนั้น อิอิ ไทล์แล้วจ้า เล่นมากไปหน่อยครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

Working...
                              X