Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเห็นว่า COD4 ภาพสวยกว่า Crysis ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเห็นว่า COD4 ภาพสวยกว่า Crysis ไหมครับ

ใจเย็นๆนะครับ
    ผมรุ้สึกอย่างนั้นเพราะว่า ultra high ปรับสุด มันสมจริงแบบมืดๆ เข้มๆ ไปหน่อยนะครับ
    แต่ COD4 +AA มันดูลื่นสดใสกว่ามากจริงๆ ถ้า Meduim Crysis ไม่ปรับแต่งอะไรผมก็ว่าสีสวยใสดีนะครับ

โลกแห่งความจริง มันไม่ได้สีสดงดงามไงครับ

ถ้าถามว่าเกมส์ไหนสวยกว่า มันแล้วแต่ชอบว่าอันไหนสวย

แต่ถ้าอะไรสมจริงกว่าก็คงจะรู้เองแหละครับ

Comment

ต้องโม ultra high ต่ออีกนิดคับ
      เพราะเค้าคงปรับตามจอที่เค้าใช้น่ะฮะ
      ผมปรับให้เงาสว่างขึ้นนิดนึง แหล่มเลย สมจริงกว่า default บานคับ

Comment

บางทีนะผมเกือบคิดว่า cod4 สวยพอๆกับ crysis เลย แต่หลายๆฉากก็ยังหยาบๆอยู่ แต่ถ้าวัดจากใน เฟรมเรทเท่าๆกัน cod4 สวยกว่านิดหน่อยนะ

Comment

แต่ละคน มองอะไรสวยไปคนละแบบครับ

ไม่งั้นคงชอบผู้หญิงคนเดียวกันหมด

ส่วนตัวแล้ว ถ้าเทียบกันที่เฟรมเรตเดียวกัน เรื่องความงามมันคนละระดับกันแล้วล่ะครับ

Comment

สงสัยเครื่องเรา
            COD4 ปรับ high ได้เลยภาพสวย
            แต่ Crysis ปรับได้แค่ low ภาพเลยไม่ค่อยจะสวยอ่ะ

Comment

ในแง่เทคโนโลยีแล้ว Crysis มันเหนือชั้นล้ำหน้าเกมยุคนี้ไปโข แต่นั่นก็เป็นข้อเสียอย่างร้ายแรงคือฮาร์ดแวร์ยังตามไปไม่ถึง

ส่วน COD4 เป็นเกมที่ใช้เทคโนโลยีของยุคนี้ได้อย่างค่อนข้างสมบูรณ์แบบแล้ว (ทีมพัฒนาเค้าเก่ง Infinit Ward เชื่อมือได้แต่ไหนแต่ไรอยู่แล้ว)

แต่ด้าน game play ผมเล่น Cod4 จบ พอเล่นรอบสองใหม่ก็น่าเบื่อแล้ว เพราะเกมมันพึ่งพาระบบสคริปเป็นหลัก เกมจึงดูน่าตื่นตาตื่นใจมาก แต่ก็แค่รอบแรกเท่านั้น ถ้าเล่นใหม่อีกรอบ คนก็รู้ไต๋กันหมดแล้ว

ส่วน Crysis มันพึ่งพา AI เป็นหลัก จะเล่นกี่รอบ วิธีการเล่นก็เปลี่ยนไปได้เรื่อยๆ ขึ้นอยู่กับสถานการณ์ ณ ขณะนั้น

ลองให้ Cod4 พึ่งพาระบบ AI + เรนเดอร์ฉากทีทั้งเกาะแบบ Crysis ดูสิ คอมเครื่องไหนไม่กระตุกให้เตะเลย อิอิ

อ้อ.. ลืมเข้าเรื่อง เรื่องภาพสวยเนี่ย ผมเชื่อว่าถ้า Crysis มันเอาเทคโนโลยีทั้งหมดของมันออกมาใช้(รวมทั้งที่ยังกั๊กไว้ด้วย) ยังไง Crysis ก็ภาพสวยกว่า COD4 แน่นอน

แต่ถ้านับแค่ตอนนี้ ผมว่า COD4 ดูดีกว่า Crysis นะ...
              Last edited by Farid1412; 14 Mar 2008, 02:57:47.

Comment

COD 4 เพราะว่ามัน สมจริงดีไม่ใช่เรื่องภาพนะ สถานการณ์สงครามตะวันออกกลาง ทำออกมาได้เยี่ยมดี ผมชอบCOd 4 เพราะว่ามันสนุกดีนะ ในความคิดผมนะ Crysis มันภาพสมจิงก้เหอะแต่มันออกเวอร์ไปอะปืนก็ ยิงไม่มันส์เท่าCod 4 ตายก็ยากชิป กว่าจะยิงตายแต่ละคน เล่นเอาไปหมด 20กว่าลุก CoD4 เล็งหัวละทีเดียวเลือดกะจุยสมจิงกว่าตรงนี้แหละ แล้วด่าน Sniperนะ สุดยอดจิงจิง สมแล้วที่เป็นเกมทหารยอดเยี่ยม ว่าแล้วภาค 5 รีบออกมานะ จะลงแดงแล้ว เอิ้กๆๆๆ หวังว่าคงไม่บ้าเหมือน ใครคิด เอ้ย Crysis นะ เอิ้กๆ
                ป.ล. อีกอย่างเล่น Crysis แล้วมันเบื่อๆอะ มันเหมือนอยู่ในโลกแห่งจิตนาการ เอเลี่ยนบุกโลก ยังไงยังงั้น เวอร์ๆ
                อย่าว่าผมเลยนะคับแค่ความคิด ส่วนตัว ยกให้COD 4ทั้งหัวใจ

Comment

ยังงัยก็ชอบ COD4 มากกว่าอ่ะ

Comment

call 4 น่ะ ดูฉากยิงคุ้มกันเพื่อนๆจากเครื่องบินดิ สมจริงโคตรๆ อิอิ ลำเอียงเป่านิ

Comment

แต่ concept ของ crysis กับ cod4 มันเคนล่ะโลกกันเลยนะครับ

crysis มี nanosuit

แต่ cod4 มีแค่ชุดเกราะ จะว่าไปโดนยิงขนาดนั้นมันก็พอๆกับ nanosuit ละครับ

Comment

ถ้าเรื่องภาพนะยอม crysis มันแต่ถ้าเรื่องความสมจริงและความมันส์ต้อง COD4 ในความคิดของผมนะ

Comment

ผมเล่น crysis จบไป 4 รอบ ผมว่าไม่เบื่อนนะ

Comment

จขกท. เค้าถามเรื่องภาพคับ ไม่ใช่เนื้อเรื่อง . . .
                            เอาเนื้อเรื่องมาวัดความสมจริงกัน COD4 ก็กินขาดสิคับ -*-

Comment

(เอ่อ ผมไม่ได้อ่านข้างบนเลยนะ เลยขอพูดความเห็นของตัวเองหน่อยละกัน)
                              คือ ถ้าปรับสุดกัน จริงๆ Crysis สวยกว่า Cod4 ครับ แต่ก้กิน สเปค มากกว่า cod4 ซึ่งเป็นเรื่องแน่นอนอยู่แล้ว

Comment

Working...
                              X