Announcement

Collapse
No announcement yet.

overclockamd athlon 3000+ Enarmax350W

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• overclockamd athlon 3000+ Enarmax350W

AMD 3000+
    M/B asus a8n-e
    kingmax ddrRAM 512/400 2 อัน
    Galaxy 7900gs
    dvd 1
    พัดลม 2
    PSU Enarmax350W

Overclock ได้รึเปล่าครับ ถ้าได้จะClockได้เท่าไร

ผมลองClock CPU แล้วได้แค่ 1.956 เอง
    เรียนปรึกษาผู้รู้ด้วยครับ
    แล้วถ้าจะให้Overclockได้มากๆ ต้องเปลี่ยนอะไรและเพิ่มอะไรครับ (แบบว่าคอเกมส์)
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ....บ.บบ....

บอร์ด ซีพียูรุ่นเดียวกันเลยอิอิของผม E3 ครับเต็มที่ได้ 2.5 เอาแบบที่คุณวิกรบอกเลยนะ
    Ram ทด333 ค่า CL 7-5-5 1T HTX3หรือถ้าX4ไม่แฮ้งก็ใช้X4 Pci-E 100/ไฟ CPU 1.55/ไฟแรม 2.9/PCI 33.3 แล้วก็ค่าบัสลากไปเลยครับ280 แล้วรอดูอาการถ้าเทสโปรแกรมผ่านก็ฉลุยละครับ ดูความร้อนด้วยเนอ

Comment

ท่าน hangger บอกรายละเอียด จขกท เขาหน่อย เอารูปมาให้เข้าดูด้วยก็ดี อิอิ

kingmax DDR1 ทำใจหน่อยนะครับ

Comment

ถ้าใน CPUZ พอได้แต่ในไบออสผมมะมีกล้องอะจิ

Comment

คุณ Wikorn

KINGMAX VS KINGTON เรื่อง Overclock ต้องยี้ห้อไหน 512/400*2
          สอบถามคุณ Wikorn

Comment

DDR1 ยอดฮิต มี 3-4 รุ่นครับ
            แรงแบบ ประหยัด ต้อง ROX หรือ JETRAM ชิพ hynix ครับ
            แรงขึ้นมา ก็ ชิพ UCC WINBORD ครับ
            แรงแบบไม่ไว้หน้าไคร และแพง ตับแรบก็ ชิพ SAMSUNG TCC5 และ ที่สุดของ DDR1 คือ TCCD ครับ เจอกับ AMD เมื่อไร แบนวิท สูงแบบ เกินหน้าเกินตา เมื่อเอามา OC ครับ

TCCD บัส 300 แบบ 1:1 ได้ครับ แต่มีบอร์ดอยู่ ซี่รี่เดียวที่พาไปได้คือ LANPRATY ครับ

ความคิดผม สุดยอก แรมคือ ้hynix เพราะมันไม่แพงก็แรงได้ครับ

Comment

อย่าลืม ชิบเทพ จาก อินฟิน่อน
              B-5 (อยู่ใน 1G 3500LL pro วิ่งได้ 300 ทุกตัวการันตีจากชิบ)
              หรือ
              ไมคร่อน D5
              หรือ Hynix
              CT-D43
              BT-D43

Comment

แค่เพียงต้องการที่จะรู้ แต่ไม่ใช่ผู้รู้

จากคุณ Hangger == Ram ทด333 ค่า CL 7-5-5 1T HTX3หรือถ้าX4ไม่แฮ้งก็ใช้X4 Pci-E 100/ไฟ CPU 1.55/ไฟแรม 2.9/PCI 33.3 ค่าบัส 280
                ผมมีข้อสงสัยอยากถาม?
                1. การทดRamจาก400มาเป็น333 มันมีผลอย่างไร และมีผลทำให้ประสิทธิภาพโดยรวมช้าลงไหม
                2. การปรับ HTX3หรือx4 ถ้าปรับเป็นX4ได้ จะทำให้เร็วขึ้นมากหรือเปล่า และเร็วในด้านใด

ขอบคุณมากครับตอนนี้เครื่องผม ปรับได้ดังนี้
                ทด333 CL 7-5-5 1T HTX3 Pci-E100 CPU 1.55 2.9 PCI 33.3 บัสลากไป 260
                ประมาณ 2.3 กว่าๆ เปรียบเทียบกับของเดิมๆ ที่1.956 เร็วและแรงขึ้นมากไหม
                และโปรแกรมTestความเสถียรComหลังOverclockใช้ตัวไหนครับและจะดูและใช้ยังไง

Comment

อ้อ...ลืมไป..ขอบคุณมากๆๆๆๆๆ....นะครับ..แบบว่ามือใหม่หัดOverclock
                  (หน้าไม่ให้แต่ใจรักนะจ๊ะ)

Comment

samsung uccc ก็ดีพอสมควรนะจ๊ะไม่แพงอีกตะหาก

Comment

เป็นกำลังใจให้ จขกท. E3 ก็เห็น FSB:300 ได้ จ๊ะ !!!

อดีต...ที่เคยแรง...

Comment

Working...
                      X