Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมื่อ E8500 ปะทะ CrossFireX = 125K 3D03 ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมื่อ E8500 ปะทะ CrossFireX = 125K 3D03 ?

System
    CPU : Intel E8500 @ 4850 Mhz By EK Supreme water cooling
    MB : Asus Maximus Extreme Bios 1001
    Ram : Cellshock DDR3 PC14400 @ 2040 Mhz CL7 1T
    VGA : 2 X Sapphire 3870 X2 Water cooling By EK 3870 X2
    HDD : WD Raptor-X
    PSU : Thermaltake 1200 watt
    Windows Vista Ultimate

เจอเรื่องแปลกครับ ผมลากการ์ดจอไป 940/1000 Mhz ขณะเทส 3D03 จะมีอาการ Crash ของ Driver เป็นพักๆ แต่ก็ยังเทสไปได้เรื่อยๆ จนจบ คะแนนออกมาน่าตกใจครับพี่น้อง 125K on water

ลองกับโปรแกรมอื่นก็ Driver Crash เหมือนเดิม แต่คะแนนไม่ออก ทีใน XP ไม่เห็นเป็นแบบนี้ คิดว่าคงเป็นปัญหาที่ Driver แน่นอนครับ
    Last edited by Pegazus; 21 Dec 2008, 21:57:37.

คราวนี้เลยจำเป็นต้องลดความเร็วการ์ดจอมาที่ Defualt ปรากฏผ่านฉลุยหมดทุกโปรแกรมครัม ไม่มี Crash แม้แต่ครั้งเดียว

คะแนน AM3 สู้การ์ดเดียวไม่ได้ครับ

http://service.futuremark.com/compare?2k3=5769435
    http://service.futuremark.com/compare?3dm05=4096545
    Last edited by Pegazus; 21 Dec 2008, 21:57:37.

Comment

3D06 ต้องลดความเร็ว CPU ลงอีกนิดนึง ถึงจะผ่าน (เอาใจยากจริงๆครับ Vista เนี่ย)
      http://service.futuremark.com/compare?3dm06=5727928

Comment

เดี๋ยวหาวิธีลากการ์ดจอได้ก่อนครับ เจอกัลลล์

Comment

สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด.....

Comment

แวะมาดูพี่หมอครับ อิอิ เด๋วปูเสื่อรอเลยดีกว่า แต่ผมว่าแค่นี้แหล่มโคตรแล้วครับ

Comment

โอววว 1020MHz CL7 benching ลุยต่อบน ln2 เลยครับ อยากเห็นคะแนน 03 WR ครับ

Comment

โอว CFX กลับทำคะแนนบน AM3 สู้การ์ดเดี่ยวไม่ได้ซะงั้น -*-

แปลกดี

Comment

เจอวิสต้าดึง cpu ไปหน่อย ได้ DX10 เพิ่มเติมขึ้นมา
                  แรงโครตๆเลยแฮะ....

Comment

แรงอิ๊บอ๋าย...

Comment

แรงดีจริงๆๆๆๆ

Comment

วันนี้ที่รอคอย...

หมอ ใช้ไดร์เวอร์ 8.3 แล้วใช่ไหม มันมีไรแตกต่างกับตอน Crossfire กับ 8.2 มั่งป่าว

Comment

ปล่อยมาแต่ละชุด นี้ สุดๆทุกชุดเลยพี่

ไม่เอา QX9xxx มาเสียบสักทีครับ ใหนๆก็สุดๆแล้ว

Comment

แรงได้ใจเลย

Comment

แรงครับ

แต่ผมว่าตู้ปลาน่าจะได้แรงกว่านี้นะครับ

Comment

Working...
                              X