Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาเกี่ยวกับ window activation

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาเกี่ยวกับ window activation

พอดีวันนี้ลง วินวิสต้าใหม่ ก่อนจะลงก็ต้องใส่ product key 25 ตัว ที่ติดอยู่หลังเครื่อง ก็ผ่าน

แต่พอลงเสร็จ มันขึ้น 30day to activate -*- มันเป็นอะไรหว่ามีใครพอรู้มั่ง -0-

พอกดactivate เลือก type a different product key ก็ใส่รหัสเดิม25ตัวที่ใส่ไปตอนลงวินตอนแรก

แต่ก็ไม่ได้-*-

ต้องโทรไปmicrosoftครับให้เค้าactivationให้เครื่องผมก็เป็นพอโทรเค้าก็ทำให้ครับ

Comment

โทรไป activate ผ่านทางระบบโทรศัพท์อัตโนมัติได้เลยคับ หรือไม่ก็ผ่านทางอินเตอร์เน็ต ถ้ายังไม่เคย activate มาก่อน แต่ถ่าผ่านทางโทรศัพท์ต้องเปิดเครื่องและอยู่ในหน้าจอที่พร้อม activate ผ่านทางโทรศัพย์นะ จะได้ไม่งง

Comment

ปกติจะ activate ต้องต่อเน็ตนะครับ ไม่งั้นก็คงต้องโทรไปที่ Microsoft เพื่อให้เค้า activate ให้ เค้าจะให้ activate key มา

Comment

เอ่อคือว่าไม่รู้ว่าโทรไปยังไงอะครับแล้วก็ใช้ของปลอมด้วย = =" เทพทุกท่านโปรดช่วยแนะนำด้วยนะครับ

(คอมผมก็เป็น แผ่นvista ultimate SP2เจ้ากรรมจากพันทิพ)พี่แกบอกรุ่นนี้ดีสุดแล้วน้องเพราะผมหยิบ = ="เลยหลงเชื่อเลย

Comment

ถึงจะแผ่นปลอม แต่คุณใช้ cd-key หลังเครื่อง ซึ่งน่าจะเป็น Key แท้ ยังไงลอง activate ดูครับ

Comment

Working...
            X