overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: เสียงที่เมื่อเปลี่ยนสายให้ x3

OverclockZone Member leoriohunter's Avatar

Default เสียงที่เมื่อเปลี่ยนสายให้ x3

พอดีผมลองเปลี่ยนสายทั้งหมดของ x3 เป็นสาย canare ตามรูปครับ เสียงที่ได้พอใจมากครับ เสียงเล็กๆ ที่ไม่เคยได้ยินกลับออกครับ สามารถแยกเสียงแยกมิติระหว่าง ลำโพงเล็กได้อย่างชัดเจน เสียงกลางชัดมากๆ ครับ แบบว่าที่เคยคิดจะหาลำโพงเสียงแหลมมา ติด กลับไม่ต้องใช้แล้ว เสียงนิ่งดีครับ ถ้าใครคิดจะเปลี่ยนลำโพงลองเปลี่ยนสายก่อนครับ ตีให้ดีขึ้น 40% ครับ คุ้มดี
    รูป รูป

OverclockZone Member

2,300 + 40% = 3,220 แสดงว่าสูสีกับ Divoom Xforce5 3,200 แล้ว
    อิอิ

OverclockZone Member leoriohunter's Avatar

ไม่ใช่ราคานะครับ หมายถึงเสียงที่ได้

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

สายรุ่นอะไร เมตรละเท่าไหร่ครับ ขอดูชัดๆหน่อย
    ว่าจะหา x3 มาเล่นบ้าง
    ไครพอรู้ราคามั่งครับ ทั้งมือ1 มือ2 เลย

1. x3 2.1
    2. x3 2.1 ริมแดง

ราคาเท่าไหร่น้า

สาย canare จาก avbestbuy.com

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

ทำไมต้องไล้ตะกั่วที่ปลายด้วยอ่ะครับ ?

ผมไล้รวมสายคับเพราะสายสองเส้นเอามารวมกันเป็น หนึ่งเส้นของขั้วบวกและลบเพราะสายมีทั้งหมด สี่เส้นพันตีเกลียวกัน

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

Quote Originally Posted by leoriohunter View Post
    ผมไล้รวมสายคับเพราะสายสองเส้นเอามารวมกันเป็น หนึ่งเส้นของขั้วบวกและลบเพราะสายมีทั้งหมด สี่เส้นพันตีเกลียวกัน
    ระวังคุณภาพตะกั่วนิดนึงแล้วกันครับ 4 เส้นชิลด์นอกดำๆ สงสัยจะเป็น

Canare Star Quad 4S8 หรือเปล่าครับ ?

ขอรบกวนนิดนึงครับ ใครจำเบอร์ Cap ใน Sat ของ X3 ได้บ้างครับ แกะออกมาทำ สายที่ยังมี Cap ติดอยุ่หายเป็นคู่เลยโดนผีเอาซ่อนอีกแล้ว T T
    Last edited by Aeromancer; 14 Mar 2008 at 15:17:17.

ใช่แล้วคับ

OverclockZone Member

ขอถามหน่อยนะครับ ผมเคยซื้อสาย RCA input มาใส่X3ของผม เส้นประมานสองร้อยกว่าบาท ตอนแรกๆก้อนึกว่าเสียงใสขึ้น แต่ผมกลับมาลองใช้สายเดิมที่แถมมาในกล่อง ปรากฎว่าเสียงทำไมมันใสและก้อดังกว่าล่ะครับ เป็นไปได้มั้ยที่สายRCA ที่ผมซื้อมาสายมันใหญ่กว่า แล้วสายที่มันใหญ่กว่ามันดึงเสียงหรือเปล่าครับ รบกวนถามผู้รู้หน่อยนะครับ คือผมมือใหม่น่ะครับ ตอนนี้ผมก้อยังคงใช้สายที่แถมมากับเครื่องอยู่ครับ แล้วสายไฟในตัวดอกซับนั้นจำเป็นต้องเปลี่ยนด้วยไหมครับ ถ้าจำเป็นเสียงจะดีขึ้นหรือเปล่าครับ ผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ

OverclockZone Member Masamiki's Avatar
    ไม่มีที่อยู่,เร่ร่อน

อันนี้ ซื้อที่ไหนอะคับ ตกเมตรล่ะเท่าไรคับ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ผมละอยาก แกะออกมา เปลี่ยนสายในจริงๆๆ ทำใจอยู่
    Last edited by kidnapped1; 20 Aug 2008 at 21:32:45.

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

Canare Star Quad 4S8 ที่เขียนว่า 88.00บาทนี่คือ เมตรล่ะ88บาทใช้หรือไม่ครับ
    คือผมอยากลองเปลี่ยนสายลำโพงให้ z-5500 ดูเช่นCanare Star Quad 4S11 มันจะทำให้เสียงดีขึ้นหรือป่าวคับ

ดีคับไม่ผิดหวัง

OverclockZone Member JO's Avatar

มีคัยสนใจ In-Akustik Atmos Air 195 Silver เอาไปใช้กะ X3 มั่งเสียงกรุ๊งกริ๊งดี ผมมีอยู่ 1.5เมตร x 2เส้น

พอดีเห็น Audioquest Rocket88 มาใหม่อยากลองเปลี่ยนดู

อิ อิ
    Last edited by JO; 13 Aug 2008 at 17:27:12.

Quote Originally Posted by JO View Post
    มีคัยสนใจ In-Akustik Atmos Air 195 Silver เอาไปใช้กะ X3 มั่งเสียงกรุ๊งกริ๊งดี ผมมีอยู่ 1.5เมตร x 2เส้น

พอดีเห็น Audioquest Rocket88 มาใหม่อยากลองเปลี่ยนดู

อิ อิ
    ถ้า 3เมตร x2 ล่ะผมสนใจ เสียดายจัง

Bookmarks

Bookmarks