Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอเป็นเส้นๆ เพราะการ์ดจอใหม่(ของผม)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอเป็นเส้นๆ เพราะการ์ดจอใหม่(ของผม)

คือผมซื้อการ์ดจอมือสองต่อจากคนรู้จักอ่ะครับ
    ผมไปทดสอบมาแล้วเยี่ยม แต่พอมาใส่ที่เครื่องผม
    ใช้งานเยี่ยมแต่ จอภาพมีเส้นลายๆเกิดขึ้นเหมือนภาพสั่นไหวเป็นคลื่นตลอดเวลา(ไม่มากแต่ลำคลาน)

การ์ดจอของผมคือ

Model Spark ATI Radeon 9550
    Chip factory ATI
    Chip Model ATI RADEON 9550 ATI RADEON 9550
    Chip code RV350
    Making Process 0.13um
    Core interface 256bit
    Graphics interface standard AGP 4X,AGP 8X AGP 4X support, AGP 8X
    Output Interface 1*VGA,TV-OUT,1*DVI-I 1 * VGA interface, TV-OUT ports, 1 * DVI-I interface

ผมลองลงไดร์เวอร์ของ http://www.omegadrivers.net/ ไม่หาย
    ปิด Fast write แ้แล้วก็ไม่หาย ลงใหม่ไดร์เวอร์ใหม่(ที่ไม่โม)ก้ไม่หาย

คือการ์ดจอเก่าผมเป็นของค้า NVIDIA แล้วผมยังไม่ได้ลบโปรแกรมเก่าออก ไม่ทราบว่ามีผลหรือป่าว

ใครก็ได้ช่วยบอกวิธีแก้ไขที ทำไมเล่นเครื่องเจ้าของเก่าถึงไม่เป็นอะไร แต่มาเครื่องผมดันภาพเป็นเส้นๆ
    ปล.ผมใช้จอแบนแบบตัวใหญ่ๆอ่ะแบบจอแก้วอ่ะครับ CTR
    ปล2.ความถี่ของจอ 75mhz
    Last edited by pippin; 14 Mar 2008, 10:07:59. Reason: แก้ไขให้ส่ง E-mail

เปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA เวอร์ชั่น
    เปลี่ยนความถี่ค่าของจอด้วย

Comment

จอlcdหรือจอctrครับถ้าเป็นlcdใช้หัวอะไรเสริมต่อรึป่าวครับที่ลายอย่างงั้นเป้นเพราะต่อหัวแปลงอยู่ครับเลยทำให้เกิดลายอย่างงั้นครับจอctrก็เช่นกันครับอืมอีกอย่างครับสายสัญญานจอภาพมีความถี่อย่างอื่นเข้ามาแซกต้องลองดูปัญหาอย่างงี้ก่อนครับ

Comment

Working...
      X