overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 51

Thread: เชิญมาให้คะแนน realtek7.1ch กับ 2zs กับ X-fi หน่อยครับ

OverclockZone Member mintjee2's Avatar

Red face เชิญมาให้คะแนน realtek7.1ch กับ 2zs กับ X-fi หน่อยครับ

อยากให้ท่านทั้งหลายให้คะแนนหน่อยนะครับว่าแต่ละอันได้เท่าไหร่ อยากรู้ประสิทธิภาพมันน่ะครับ
    คะแนนเต็ม10นะครับ

OverclockZone Member

3 , 7 , X-fi ไม่เคยฟังครับ

ลองกับ Bose C3 นะ บ้านพี่ชาย
    Last edited by ~jelly*; 15 Mar 2008 at 01:25:56.

OverclockZone Member excomics's Avatar

ในฐานะ ที่ลองมาทุกอย่าง

realtek7.1ch
    3

realtek7.1ch HD
    5

2zs
    8.5

X-fi
    9

OverclockZone Member KamuiShirou's Avatar

Quote Originally Posted by excomics View Post
    ในฐานะ ที่ลองมาทุกอย่าง

-3

-5

2zs
    8.5

X-fi
    9
    แถมสัญลักษณ์ที่ขาดไปครับ

OverclockZone Member tiksna's Avatar

ในฐานะที่ไม่เคยฟัง เข้ามาดุเฉยๆ อิอิ ( แซวๆ)

OverclockZone Member Night_Angel's Avatar

-3 เบสบวม แห้ง แข็ง ฟังนานๆ ล้า

5 เบสบวม แต่ดีขึ้นแยะ ดูหนังพอได้ ปล่อยออก AVR ดีกว่า

2zs
    8 สมบูรแบบ รายละเอียดเคลีย มีฟังชั่นครบ เสียง ไม่แห้ง แข็ง มีน้ำมีนวล DAC ใช้ได้ดี

X-fi
    7 ไม่แตกต่างถ้าไม่เล่นเกมที่รองรับ เมื่อเทียบกับ ZS เสียงสะอาดดี แต่ว่ามันค่อนข้างหลอกหูด้วย DSP ที่มีมาให้ ถ้าปิด ไม่ต่างกัน บางคนอาจจะชอบ บางคนไม่ชอบ (ไม่ชอบคนนึงแหละ)

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

ถ้าใช้ digital ฟังเพลงอย่างเดียวนะ

reatek hd 888 ประมาณนี้

ผมให้ 8 เลย ใช้ bit perfect ไปใ้ห้ dac ได้แบบไม่ต้องลงทุนอะไรเพิ่ม *-*

แต่ถ้าใช้ analog ผมให้ 2 พอ

OverclockZone Member excomics's Avatar

-3 เลยเรอะ -*- โหดร้าย อันหลังนี่หนักเลยโดน -5

OverclockZone Member JO's Avatar

เปลี่ยนจาก 2ZS มาเป็น Realtek 883 มาได้2วันเสียงขี้กากสิ้นดี

รอสิ้นเดือนเดี๋ยวเปลี่ยนใหม่

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

คะแนนเริ่มแตกละ ระหว่าง 2zs กับ X-Fi

OverclockZone Member aut's Avatar
    บางบัวทอง งามวงศ์วาน

Quote Originally Posted by JO View Post
    เปลี่ยนจาก 2ZS มาเป็น Realtek 883 มาได้2วันเสียงขี้กากสิ้นดี

รอสิ้นเดือนเดี๋ยวเปลี่ยนใหม่
    พอกันเลยครับ ขาย 2ZS ไปซื้อ HDD
    แล้วมาใช้ ออนบอร์ด Realtek ALC885 คนละเรื่องกันเลย เบส บวมกว่าเดิม กากจิงๆ

ไม่มีใครให้ คะแนน ASUS บ้างเหรอครับ

พอดีผมสนใจการ์ดเสียงของ ASUS ตัวนี้มากเลยอะฮะเห็นเขาว่าเป็นการ์ดที่กำลังมาแรงอะคับ

- -Supream FX II นี่ไม่ต้องไปพูดถึงนะ - - บอกว่าเสียงดี เหอๆ มันต่างจาก onbord HD ตรงไหนเนี่ย

OverclockZone Member KamuiShirou's Avatar

คะแนนมากน้อย เป็นปกติครับ ... sound card วัดกันด้วย frame rate ไม่ได้เหมือนการ์ดจอนิ ไม่แปลกหรอก ถ้าแต่ละคนจะชอบไม่เหมือนกัน เหมือนเถียงกันว่าการ์ดแดงภาพสวยกว่าการ์ดเขียว การ์ดเขียวสีสมจริงกว่าการ์ดแดง ประมาณนี้

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

asus d2 ผมให้แค่ 6 ครับ ได้อย่างเสียอย่าง เอาไปแค่นี้พอ

OverclockZone Member zerorape's Avatar

digital music ละคับให้เท่าไร

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

เคยฟังแต่ ALC888 ครับ อันอื่นไม่เคยฟัง บอกตามตรงเลย Vibra 128 เสียงยังดีกว่าอีก

ปล. ที่ว่าเบสบวมๆ มันเป็นยังไงอ่ะครับ จากที่ผมฟังสองตัวข้างบน เบสของ ALC ไม่ค่อยแน่นเท่า 128
    Last edited by Benz_36; 14 Mar 2008 at 16:43:40.

OverclockZone Member

ผมเคยลองถอด audigy 2 ออก แล้วต่อฟังจาก 889 HD7.1 ต้องรีบเสียบกลับเลยครับ รับไม่ได้จริงๆ

ฟังแล้วรู้สึกแปลกๆครับ คะแนนไม่กล้าให้ครับไม่มีมาตราฐานที่แน่นอน

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

ถ้า D2 ผมให้ 8 ครับ ได้หลายอย่าง เสียนิดหน่อยครับ

ถ้า U1 ผมให้ 10 เสียหลายอย่าง แต่สวยมากๆ อิอิ ชอบครับ ^^

OverclockZone Member Nuttakit's Avatar

Quote Originally Posted by Benz_36 View Post
    เคยฟังแต่ ALC888 ครับ อันอื่นไม่เคยฟัง บอกตามตรงเลย Vibra 128 เสียงยังดีกว่าอีก

ปล. ที่ว่าเบสบวมๆ มันเป็นยังไงอ่ะครับ จากที่ผมฟังสองตัวข้างบน เบสของ ALC ไม่ค่อยแน่นเท่า 128
    เสียงเบสแตกคับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks