Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วนเรียงการ์ดจอทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วนเรียงการ์ดจอทีครับ

พอดีผมมือใหม่ครับ ต้องการซื้อการ์ดจอมาใช้แต่งงกับรุ่นต่างๆ ครับ(7600gs 7900gt x1600x ฯลฯ อะไรพวกนี้ งงครับไม่ทราบตัวใหนดีกว่าตัวใหน) ช่วยเรียงตามความแรงให้ทีครับ ทั้ง Nvidia และ ATI ขอแบบที่มีขายตอนนี้ก็พอครับ ขอบคุณครับ

บอกงบมาแล้ว เดี๋ยวเราจะช่วยกันจัดรุ่นยี่ห้อแรงๆ ให้คุ้มในงบที่คุณมีเลย จะง่ายกว่าอธิบายครับ
    ---------------------------------
    เพราะเรื่องนี้ไม่ได้อธิบายง่ายๆครับ บอกอธิบายจีพียูไป แต่การ์ดจอ ไม่ได้มีตัวแปรความแรงที่รุ่น GPU ครับ
    ---------------------------------
    ยังมีความเร็วสัญญาณนาฟิกาของแรมอีกครับ รวมถึงอัตราการเข้าถึงข้อมูลของแรมบนการ์ดอีกครับ
    ถึงเรียง GPU ให้แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า การ์ดที่ชิป GPU เดียวกัน จะทำให้การ์ดนั้นแรงเท่าๆกันครับ
    เพราะมีตัวแปรอื่นอีกครับ ซึ่งคุณศึกษาเองจะง่ายกว่าการอธิบายแบบรวบรัดตัดตอนครับ

Comment

งบ 5000 เน้นเล่นเกมส์อย่างเดียว

Comment

อยากได้ AGP หรือ PCI ครับ

Spark GeForce 7600GS GeForce 7600GS DDR3 256MB 128-bit 12 PP
        450/1000
        4,600

Comment

ขอทั้ง 2 แบบครับ จะเอามาใช้ 2 เครื่อง เครื่องหนึ่ง agp อีกเครื่อง pci ขอบคุณครับ ช่วยระบุด้วยนะครับว่าตัวใหนเป็น agp ตัวใหนเป็น pci

Comment

ผมก็กำลังหาการ์ดอยู่เหมือนกัน งบ 5000 AGP ช่วยหาการ์ดดีๆให้สักตัวจิคับ อิอิ

Comment

7600 GS

Comment

Working...
              X