Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง Modem ร้อนนนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง Modem ร้อนนนคับ

ผมพึ่งสังเกตุว่า Modem ผม ร้อนมากกกก แบบ ร้อนจี๊ เปิดทั้งวัน . . . พัดลมก็เป่าเรื่อยๆ
    แต่ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้นเลยอะคับ แต่มันร้อนไป คอมผมก็ตั้ง 73 องศา ได้

ผมวางโมเด็มไว้ข้าง เคสคอมที่มีพัดลมอยู่ มันจะทำให้ร้อนเปล่าคับ ไม่น่าหนิคับ

เอาลมจากเคสมาเป่า ก็ร้อนสิครับ

ของผม ร้อนเหมือนกัน แต่รื้อติดซิ้งค์พัดลมไปเรียบร้อย ติดที่ชิพCPUมันเลย
    แล้วต่อสายพัดลมกับวงจรเพาเวอร์ของเราเตอร์โมเด็มนั่นละ

Comment

เอาพัดลมตั้งโต๊ะ ฮาตาริ มาจ่อเป่าเลยครับเย็นดี ผมก็เปิดทั้งวันทั้งคืน หุหุหุ

Comment

ไม่ก็วางพัดลมเคส 12Cm บนโมเดมแล้วต่อเข้าเครื่องครับ

ประหยัดดี

Comment

Working...
        X