Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคำถามเกี่ยวกับระบบระบายความร้อนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคำถามเกี่ยวกับระบบระบายความร้อนคับ

มือใหม่อยากรู้อ่ะครับ

1. ถ้าซื้อ cpu มาเขาจะแถมพัดลมให้หรือเปล่าครับ หรือต้องซื้อเอง

2. ถ้าซื้อเอง ควรเลือกแบบไหนดีครับ

3. การ์ดจอ ถ้าทำการ OC ต้องติด heat ซิงค์ ที่การ์ดจอ หรือเพิ่มพัดลมให้ตัวเครื่องอันไหน ดีกว่ากัน

4. heat ซิงค์ การ์ดจอ ราคาประมาณเท่าไรคับ

1.อันนี้แล้วแต่ครับผม มีทั้งแบบแถมให้ กะ ไม่แถมครับ
    2.อันนี้ก็แล้วแต่เราครับ
    3.อันนี้ขึ้นอยู่กับความพอใจ ว่าเราว่ามันร้อนไปเปล่า ถ้าอยากเปลี่ยนก็เปลี่ยนได้ครับ หรือ ถ้างบน้อยพัดลมเป่าอัดการ์ดก็ได้ครับ
    4.อันนี้หลายราคาครับ หลักหลายร้อย ยันหลักพันครับ

Comment

1 cpu โดยมากจะแถมคับ

2 หมายถึง sink มาติดเพิ่มหรือเปล่าคับ ถ้าใช่ก็ ผมเชียร์ TR 120 exetreme คับ

3 ต้องดูคับ ว่าร้อนขนานไหน แต่ถาไม่อยากเสียตังเพิ่มก็ oc เท่าที่ sink เดิมรับไหวคับ

4 ทั่วไป ก็ 600-1000

ไปดูที่เว็บของ tkcom กับ jedi ดูคับ

Comment

Working...
      X