Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง Leona G3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง Leona G3

ขอรบกวนสอบถามครับ

คือว่า ผมซื้อ ลำโพง Leona G3 มา ใช้งานได้ปกติ ตัวซับเมื่อก่อนไม่มีเสียงฮั่มออกมา เมื่ออาทิตย์ที่

แล้วมีเสียง ฮั่ม ออกมาจากซับ ***งประมาณ 1 ฟุตก็ยังได้ยิน จึงส่งซ่อม ที่ศูนย์ Leona ช่างที่ซ่อม

บอกว่าเป็นปกติ ของรุ่นนี้ จะมีเสียงฮั่มดังตลอดเวลา

อยากรบกวนสอบถามว่า เพื่อนๆ ที่เคยใช้รุ่นนี้ ว่าตัวซับมี เสียงดัง ฮั่มๆ ตลอดเวลาไหมครับ เวลาปิด

Vol ก็ยังมีเสียง ฮั่ม อยู่ครับ

ขอบคุณมากครับ

magnetic field แถวๆนั้นรบกวนรึเปล่าครับ ประมาณหม้อแปลงไฟฟ้า หน้าบ้านอะไรทำนองนี้

Comment

วันแรกโทรไปคุยกับช่างซ่อมบริษัท Leona แล้วครับบอกว่าจะเปลี่ยน C ให้ อีก 2-3 โทรไปบอกยังแก้ไม่หาย

พอผ่านไป อาทิตย์กว่า ๆ

เขาบอก ว่า เสียง ฮั่ม ตลอดเวลา เป็นอาการปกติ ของ ซับ G3 ครับ(ดังประมาณ1 ฟุตก็ยังได้ยินครับ)

ก็เลยจะสอบถามเพื่อน ๆ ที่ใช้รุ่นนี้ดูว่า ตัวซับมีเสียงดัง ฮั่ม ๆตลอดเวลาไหมครับ

แต่ก่อนหน้าที่ผมส่งไม่ซ่อมไม่มีเสียงดังนะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ฮั่มเป็นปกติเหรอ บ้าป่าว

Comment

ผมโทรไปที่บริษัท Leona แล้วครับ ช่าง เขาบอกว่า ฮั่ม อย่างงี้แหละครับปกติ แก้ไม่ได้แล้ว เปลี่ยนอุปกรณ์ให้หมดก็ยังดังอยู่ (แต่เมื่อก่อนไม่ดังนะครับ)

ก็เลยจะขอสายคุยกับ หัวหน้าช่าง แต่ไปต่างจังหวัดกลับวันจันทร์ครับ

ผมก็เลย Post ถามดูว่าเพื่อนมีใครใช้รุ่นนี้บ้างครับ แล้ว ซับมันดัง ฮั่มๆ ตลอดเวลาหรือเปล่าครับ

หมายเลขส่งซ่อม
          00721 ส่งซ่อมวันที่ 1 เดือนมีนาคม ครับ

Comment

ไม่เคยใช้ครับ แต่คิดว่าไม่น่าใช่

Comment

ผมก็คิดเหมือนคุณptrisriv ว่าไม่น่าจะมีเสียงฮั่ม ช่างบอกว่า G9 ไม่มีเสียงฮั่ม มีเฉพาะG3 เพราะ
              หม้อแปลงใหญ่กว่าครับ

ใครใช้ลำโพง G3 รบกวนช่วยฟังทีครับ ว่า Sub มีเสียงฮั่มหรือเปล่าครับ
              (ปิด Vol ทุกอย่าง ก็มีเสียงฮั่มออกจาก Sub หู***งจาก Sub 1 ฟุต ก็ได้ยินครับ)

Comment

ไม่ใช่เปลี่ยนใหม่หมดก็แก้ไม่หายมั้ง แต่ไม่รู้จะเปลี่ยนตรงไหนมากกว่า จุดที่ทำให้เกิด Hum มีเยอะครับ VR ก็ทำให้เกิดได้เหมือนกัน

Comment

ลำโพง G3 ตัวนี้ผมซื้อมาเดือนธันวาคม ปี50 ประมาณ8000 บาท ตอนแรกผมกะจะซื้อ Bose C2

เเต่ราคา พอๆกัน เลยคิดว่าซื้อ G3 ดีกว่าเพราะมีที่วางและลองอ่าน review จากเวปต่างๆ ว่าเสียงดี

เลยไปลองฟังที่ศูนย์แล้วก็ซื้อกลับมา แรกๆ ก็ฟังดีนะครับ แต่พอมีปัญหาเสียงฮั่มดัง แล้วบอกว่าเป็นเรื่องปกติ

ของรุ่นนี้ ซึ่งเมื่อก่อนไม่เคยดัง

ผมก็เลยอยากถามคนที่เคยใช้ว่าจริง ๆ แล้วมันมีเสียงดัง ฮั่ม ตลอดเวลาจาก Sub ไหมครับ ถ้ามีจริง ๆ

ผมก็จะได้รับกลับมา แล้วคงหาซื้อตัวใหม่มาครับ แต่ถ้าไม่มีเสียง ฮั่ม ผมจะได้ยืนยันกับช่างว่า
                  มันไม่มีเสียงฮั่มครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                  X