Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อ PSU 2 ตัวเข้าด้วยกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อ PSU 2 ตัวเข้าด้วยกัน

เคยอ่านเจอในเว็บนี้ครับ มันเป็นการต่อเพาเวอร์สองตัวเข้าด้วยกัน
    ซึ่งมัน นานนนนนน มากแล้ว ใครจำได้บ้างเอ่ย?
    ตอนนั้นอ่านเล่นๆ
    ตอนนี้จะทำจริงครับ แต่ทำยังไงหว่า?
    ใครจำได้ แล้วเจอช่วยแปะลิ๊งค์ให้หน่อยครับ

อยากรู้เหมือนกัน

เอาลวดเสียบรูสีเขียวกับสีดำ ที่ตัวจ่ายไฟ 24 pin มั้ง ถ้าจำไม่ผิด

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        อยากรู้เหมือนกัน

เอาลวดเสียบรูสีเขียวกับสีดำ ที่ตัวจ่ายไฟ 24 pin มั้ง ถ้าจำไม่ผิด
        ไม่ใช่ครับ
        เท่าที่ผมจำได้คือ ถอดออกมาจั๊มสายใหม่เกือบหมดเลยนะ
        ต้องมานั่งบัดกรี ให้มันเชื่อมกัน 2 ตัวอีก จำได้แค่นี้
        ตอนนั้นอ่านผ่านๆ

Comment

Originally posted by nununu View Post
          ไม่ใช่ครับ
          เท่าที่ผมจำได้คือ ถอดออกมาจั๊มสายใหม่เกือบหมดเลยนะ
          ต้องมานั่งบัดกรี ให้มันเชื่อมกัน 2 ตัวอีก จำได้แค่นี้
          ตอนนั้นอ่านผ่านๆ
          อันนี้ไม่เคยเห็นแฮะ รอๆคนหากระทู้เจอ

Comment

เจอแว้ววววววววววววววววววว
            หลังจากหาเป็นชั่วโมงๆๆ ใครอยากรู้ก็เข้าไปดูได้เลยครับ

http://www.overclockzone.com/pod/Tri...Umod/index.htm

Comment

แหล่มเลยคับ

Comment

ผมเซฟรูปไว้พอดีเอามาให้ดู
                Attached Files

Comment

ใช้บัดกรีไปเลยอย่าใช้การคอนเน็คเมื่อเกิดการหลุดหลวมจะเกิดการกระชากของไฟที่จ่ายให้กับ Load ในขณะที่เครื่องกำลังทำงาน

Comment

ก้อได้นี่คร๊าฟ โดยต่อ psu ปกติไปเลี้ยงบอร์ด กะการ์ดจอ ส่วนอีกอันนึงให้จ่ายไฟกับ ฮาร์ดดิส แล้วก้อ cd-rom แล้วก้อพัดลม อะไรอื่นๆ โดนการต่อไฟให้จ่ายตลอดเวลา
                    ต้องหลอกมันว่า ตอนนี้กด เปิดเคริ่องแล้วคับ โดย หาลวดอะไรก้อได้นะคับ มาต่อให้ไฟ ระหว่าง สายสีเขียว กะสายสีดำ ด้านที่มี หัวล๊อกบนเมนบอร์ดอ่านะคับ ให้ไฟมันถึงกันคับ นับอย่างนี้ก้อได้คับ

อันที่ 4 จากทั้งสองข้าง (ซ้าย ขวา)ของหัวปลั๊กที่ต่อกันเมนบอร์ด ด้านที่มีขาล๊อก กะเมนบอร์ดนะคับ ยังไงลองดูรูปบนดูคับ อันซ้ายอ่า ซ้ายบน
                    แต่อันนี้ยังไม่เคยลองนะคับ
                    ตามทิดสะดี น่าจะได้
                    หุหุ

Comment

Originally posted by nununu View Post
                      เจอแว้ววววววววววววววววววว
                      หลังจากหาเป็นชั่วโมงๆๆ ใครอยากรู้ก็เข้าไปดูได้เลยครับ

http://www.overclockzone.com/pod/Tri...Umod/index.htm
                      โอวว... สาวเจ้าแต่งงาน มีลูกไปแล้วมั้งเนี่ย

Comment

สายแบบนี้ผมก็มีอยู่อันนึง แถมมากับเคส !!
                        GLORIOUS PC MASTER RACE
                        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ผมใช้2ตัว ตัวหลัก ซึนามิ580 จ่ายบอร์ดกับvga . ตัวเล๊ก 3 amจ่ายพัดลม 6 ตัวดีขึ้นครับ

Comment

Originally posted by dankdoi View Post
                            โอวว... สาวเจ้าแต่งงาน มีลูกไปแล้วมั้งเนี่ย
                            น้องอรเพิ่งจะจบพีเรียดฝึกงาน(ตี้เจียงใหม่)ไปเมื่อเทอมที่แล้วครับ
                            เราก็แฟนคลับละอองฟอง^^

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                              สายแบบนี้ผมก็มีอยู่อันนึง แถมมากับเคส !!
                              ขายปะท่าน อิๆๆๆ อยากได้

Comment

Working...
                              X