overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ฝา notebook acer aspire พ่นสีได้ไหม

OverclockZone Member oddy's Avatar

Default ฝา notebook acer aspire พ่นสีได้ไหม

รุ่นนี้ ฝามันเป็นวัสดุอะไรครับ อยากถามว่าสามารถพ่นสีได้ไหม ต้องใช้สีอะไรครับ

อยากทำออกมาแบบ notebook Asus รุ่น Lamborghini น่ะครับ

ผมว่าจะทำสีดำครับ ขอบคุณครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

รุ่นเดียวกับของเพื่อนผมเลย เห้นใช้มา 2 ปีกว่าๆ ละมั้ง
    ถลอกหมด ละ หิหิหิ
    เอากระดาษกาวแปะๆ พ่นสีสเปย์โลด ^^ เอากระดาษทรายขัดซักหน่อยน่าจะดี (ไม่รู้เหมือนทำสีรถมอไซค์รึปาว นะ)

OverclockZone Member panut3617's Avatar
    ลาดพร้าว โชคชัย4

ทำได้ครับ ลอกตรงacerตรงแค็บซูนออกก่อนนะครับถ้าจะพ้นแกะออกง่ายครับผมก็ใช้ aspire 5030 ครับนี่จะพ้นรอบ2แล้วครับ พอพ้นเส็ดให้เอาคาร์โก้ขัดเงาด้วยนะคับสีจะได้เนียนไม่หยาบและสีจะทนครับ

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

เครื่องเก่าผม ในรูปก็กะลังทำเป็น lambo อยู่ หุๆ ดองไว้ข้ามปีไม่เสร็จสักที( จอเจ๊งเลยขี้เกียจทำ)

เลยหยุดไว้แค่นี้ก่อน
    รูป รูป

OverclockZone Member nuttapum_plum's Avatar

พ่นได้ แต่ไม่แนะนำ

OverclockZone Member oddy's Avatar

พ่นได้ แต่ไม่แนะนำ
    อ้าว ทำไมหรอครับ?

OverclockZone Member panut3617's Avatar
    ลาดพร้าว โชคชัย4

เหลืองเลยมองดูสวยดีนะครับ

OverclockZone Member

รุ่นเด๋วกันครับ ของผมนี่จะทำแล้วแหละ พอแกะ ๆ ๆ ๆ ออกมาแล้ว ....ไม่กล้า
    เพราะผมกลัว Lcd พังครับ เพราะเวลาพ่อนสีเนี้ยต้องแกะออกมาด้วยนะ ไม่งั้นน้ำเข้าไปแน่(ละอองน้ำ) พูดตามตรงไม่กล้าแงะ LCD

OverclockZone Member watitta's Avatar
    ปากเกร็ด /ราชมงคลคลองหก

LCD แงะไม่ยากนะแค่แกะยางรองกระแทกออกแล้วจะเจอน๊อตแล้วแงะออกเลยจะเจอโครงLCDให้ไขน๊อตออก
    ระวังสายที่ต่อกับ panel ดีๆระวังขาด

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

แกะออกมาพ่นได้เลยครับ แต่ระวังๆอย่าไปโดนสายอะไรให้มันขาดเข้าก็แล้วกันครับ วิธีพ่นก็เหมือนกันโมเดลทั่วไปครับ ไม่มีปัญหาอยู่แล้ว

ปล.ประกันหมดชัวร์นะครับ

OverclockZone Member klah's Avatar

เป็นอะไรที่น่าสนใจทีเดียว

ว่าแต่ใช้สีพ่น แบบกระป๋องทั่วๆ ไปเนี่ยเหรอครับ
    หรือว่ามีสีเฉพาะทาง

แนะนำด้วยนะครับ

OverclockZone Member Fatal1Ty's Avatar

หุ้มเคฟล่าน่าจะเวิร์คกว่านะ

เรียบร้อยละ ผมให้น้าที่ทำงานเป็นช่างพ่นสีรถยนต์พ่นให้ พอใจกับสีมากๆเลยครับ

น้าแกพ่นเคลือบเงา ขัดเงาให้อีก ออกมาอย่างสวย เหมือนสีรถยนต์เลยครับ

ตอนนี้เพิ่งประกอบเสร็จ เหนื่อยมากๆ ทำเสร็จแล้วดูแย่กว่าเดิม เพราะอะไร?

เพราะฝามันสวยมาก แต่ตัวเคสที่เหลือมันดูโทรมอ่ะๆ ไม่เข้ากันเลย เฮ่อ ... แต่ก็ภูมิใจที่ฝาสวยครับ

เอาไว้พรุ่งนี้จะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

มีใครพอทราบไหมครับว่า
    หากผมจะทำสีเคลือด้าน เหมือน ของเก่า
    จะทำไง ให้มัน เรียบๆ ด้านๆ เทาๆ ลื่นๆ แบบเดิมครับ
    แบบนั้นเขาพ่นแมกนีเซียม หรือเปล่าครับ ขอความรุ้หน่อยครับ

OverclockZone Member saksith's Avatar

ยังไม่หมดประกันอ่า อยากทำเหมือนกาน

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by acquiesce View Post
    มีใครพอทราบไหมครับว่า
    หากผมจะทำสีเคลือด้าน เหมือน ของเก่า
    จะทำไง ให้มัน เรียบๆ ด้านๆ เทาๆ ลื่นๆ แบบเดิมครับ
    แบบนั้นเขาพ่นแมกนีเซียม หรือเปล่าครับ ขอความรุ้หน่อยครับ
    ก็เทียบสีที่ใกล้เคียงเอาเลยครับ แล้วก็พ่นเคลียร์ด้านทับอีกที (เคลียร์มี2แบบ ทั้งเงา กะ ด้าน) ก็จะได้ผิวด้านแบบเดิมครับ ทั้งแบบเงา แบบด้าน แนะนำว่าพ่นตอนอากาศร้อน แดดจัดนะครับ ไม่งั้นจะเป็นฝ้าขาวๆ

Bookmarks

Bookmarks