Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง CPU กับ Socket 478 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง CPU กับ Socket 478 ครับ

ตอนนี้ผมใช้ P4 1.6 Ghz บอร์ด Asus P4P800S-X (Socket 478)
    1. ถ้าผมต้องการอัพเกรด CPU ผมควรจะใช้ CPU รุ่นไหนดีครับ (งบราวๆ 3 พันกว่าๆ)
    2. ถ้าผมจะซื้อมือ 1 ควรจะซื้อรุ่นไหน , ซื้อที่ไหน และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
    3. ถ้าผมจะซื้อมือ 2 ควรจะซ์อรุ่นไหน , ประกันอะไร และราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณมากครับ ^^

ถ้าจะเปลี่ยนแต่ CPU คงแนะนำได้แค่ P4 3.0E ขึ้นไปน่ะคับ มือ1คงหายากแล้ว ไม่น่ามี มือ2หาตามบอร์ดนี้หรือ pramool.com ก็ได้ ประกันก็ synnex อะไรว่ากันไป ราคาไม่ควรเกิน 3000 คับ สำหรับมีประกันนะ

Comment

ใช้ทำอะไรบ้างล่ะครับ

Comment

ใช้เล่นเกม , Photoshop แต่งรูป แล้วก็ทั่วๆ ไปครับ
        (ปัจจุบันผมแรม 1 GB/ Bus 400 , การดจอก็ยังโอเค เลยยังไม่คิดเปลี่ยนอย่างอื่นน่ะครับ)

Comment

3.0E จัดไป บอร์ดรองรับ HT แรม 1 กิ๊ก @ 3.2 สบายๆๆ

Comment

Working...
          X