Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ อาการแบบนี้แก้ยังไงครับ เวลาเข้าวินโดว์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ อาการแบบนี้แก้ยังไงครับ เวลาเข้าวินโดว์

พอเปิดเครือ่งเข้าวินโดว์มามันจะเด้งขึ้นแบบนี้ 4 อันก่อนประจำเลยไม่ทราบว่าเป้นเพราะอะไรครับ แก้ยังไงดี

เข้าไปดูที่ Srart>progam>startup ถ้ามีอยู่ลบทิ้งให้หมดครับ

ถ้าไม่มีก็วิธีที่ 2 คือ

Star>run พิมพ์ msconfig แล้วเลือกแถบด้านบนไปที่ Starup เอาติ๊กถูกออก

Comment

อ่า มันยังไม่หายอะครับ เปิดเครือ่งมาทุกครั้งมันขึ้นมาทุกครั้งเลยอะครับ ทำไงดี

Comment

ลองเข้า safemode
        แล้วลองทำอย่างที่คุณ nununu อีกทีงับ....

Comment

เออ คือว่า ผมเข้าเซฟโหมดไม่ได้อะครับทำไงดี ตอนรีเครื่องผมกด f8 ไปและเลือกเข้าเซฟโหมดแล้ว มันจะโหลดแปปนึงแล้วไปถึงหน้าเลือก account ที่จะ login เข้าวินโดว์อะครับ ไม่ว่าจะกดอะไรมัรจะรีคอมหมดเลย ทิ้งไว้เฉยๆก็รี คือกด login account อะไรไปมันจะรีคอมเองหมดเลยเข้าเซฟโหมดไมไ่ด้ แก้ยังไงดีครับ

Comment

ดันๆ

Comment

ลองกด F8 ย้ำดูซิครับ เข้าได้แน่ เซพโหมด

Comment

คือผมกดแล้วครับ มันให้เลือกเซฟโหมดแล้วด้วย แต่พอมันไปถึงหน้าที่ให้เลือก user อะคัรบกดอะไรไปมันก็ restart เองตลอดเลยครับ ปัญหามันตรงนี้แหละ เลยเข้าไปที่หน้า desktop ไม่ได้ครับ

Comment

ดันๆ

Comment

ผมว่าลงใหม่ดีกว่ามั้ง เพราะผมแก้ไม่เป็นมีปัญหาเยอะก็ลงวินโดวใหม่เลย 555 ผมลงจนเป็นปกติเลย อาทิตย์ละครั้ง บ้าดีแท้

Comment

ลงวินโดว์ใหม่เลยครับ อิอิ

Comment

ลบโค้ตออกแล้วบันทึก

Comment

Working...
                        X