Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ตัวเอง E2160 oc 3.2Ghz Othos 5 นาทีแลู้ว วูบบ~!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU ตัวเอง E2160 oc 3.2Ghz Othos 5 นาทีแลู้ว วูบบ~!!

ทดแรม 4:5 (400*8) CL 5-5-5-15
    ไฟ ram +0.3, FSB +0.2 , MCH +0.2 , ไฟ CPU 1.5000

ลอง Super Pi 32MB รอบนึง ผ่านคับ
    แต่พอลอง Othos ต่อได้ 5 นาที วูบ จอดำเลยคับ ต้องกดปุ่ม restart ใหม่คับ
    ไม่ทราบว่าต้องอัดอะไรเพิ่มดีคับ ไฟ CPU หรอ แบบนี้ ?

ลองไล่ไฟดูใหม่ครับ
    FSB +0.3 , MCH +0.3

อ้อ ทดแรมที่ 1:1 ดูก่อนดีใหม

Comment

ลองแว้วว ไฟ 1.5 othos ไปได้ 10 นาที
      ไม่รอดคับ 4:5

Comment

งั้นคงต้องเพิ่มไฟแรม................ว่าแต่ระบายความร้อนด้วยอะไรครับ

Comment

ซิงค์เดิมๆ เลยอ่ะคับ CPU

Comment

อัดไฟcpuไปอีกครับ
            cpu ยิ่งร้อนก็ยิ่งต้องการไฟมากขึ้นนะครับ

Comment

ตอนนี้ไม่รู้จะเอาไงดีั cpu มันบางทีก็เสถียรดีนะ เมื่อวานลอง Super Pi 32 mb ไป 3 รอบติดไม่มีปัญหา
              เปิดทิ้งไว้อีก 5 ช.ม. ได้ ไม่ค้างอะไร แต่เมื่อกี๊เปิดคอมมามีค้างจอดำ เข้า windows เห็นเม้าแล้วค้างอ่ะคับ
              ไม่แน่ใจต้องไปปรับไฟเพิ่มอะไร

ไฟ ram +0.3
              fsb +0.2
              mch +0.3
              ไฟ cpu +1.525000

Ps. สงสัยต้องหาซิงค์ดีๆและ cpu มันร้อนปาไป 60+ ได้เลยอะ ซิงค์เดิมๆ
              Last edited by Fon589; 16 Mar 2008, 23:58:57.

Comment

ตอนนี้ลอง Super PI 32 MB 2 ตัว run พร้อมกันผ่านหมด
                ถือว่าเสถียรแล้วรึยังคับ ไม่มีปัญหาอะไร แต่อุณหภูมิ ไม่สวยเลยตอน full load 65-70 องศา แหนะ -*-

Comment

เล่นได้ปกติไม่แฮ้งตอนทำงานเล่นเกมก็Oแว้วคับ

Comment

น่าลองซื้อมาเล่นจัง oc มันจะขึ้นไปซักแค่ใหน

Comment

ไม่ร้อน ก้ไฟไม่พอ

Comment

dun

Comment

ลองอัดไฟเพิ่มอีกนิดครับ ตอนผมใช้E2160อัดไฟในไบออสไปเกือบ1.6เหมือนกัน

Comment

Working...
                          X