overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: ตัวนี้เสียงเป็นไง พอสู้ X3 ได้ใหม (อีกและ)

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Default ตัวนี้เสียงเป็นไง พอสู้ X3 ได้ใหม (อีกและ)

ได้ตัวเป็นๆมาและ

BOSE Acoustimass® 3 Series II

รูปแทน

Last edited by battlecruiser; 15 Mar 2008 at 17:14:55.

OverclockZone Member Nutte's Avatar
    รามอินทรา-บางนา

เท่าไรนะครับ รบกวนตอบ PM ผมหน่อยนะครับที่ผม PM ไปถามอะครับ กำลังกลุ้มเลย

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

ไม่เห็นรูป อะท่าน เรือ
    C3 II รึป้าว ว้าว

OverclockZone Member JO's Avatar

ว่าจะซื้อ AM5 (ทรงเดียวกะX3) อยู่เหมือนกันแต่มันต้องใช้ Amp ขับอีกทีเลยต้องหยอดปุกเพิ่มไปก่อง

OverclockZone Member nitroboy's Avatar
    อยู่ที่ใจ ใช่ใบหน้า

ได้มาจากไหนหรอครับท่านเรือ ราคาแรงมากป่ะครับ (ดูดีมีสกุลดีมากๆเลย)

ตัวลำโพง sat กำลังส่งไปซ่อม voice coil
    Last edited by battlecruiser; 6 Feb 2009 at 10:27:31.

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

เห็นละอยากได้เลย เก็บตัง ถอย am6 อยู่ 3 เดือนละ ยังไม่ได้ถอยซะที เง้อออ

ยาวๆเลยเรา

OverclockZone Member a12a's Avatar

เสียงดีกว่าX3 แน่นอนผมว่า ยี่ห้อก็ดูดีล่ะ

OverclockZone Member Nutte's Avatar
    รามอินทรา-บางนา

ทำไม Output มันเยอะจัง

OverclockZone Member Roat's Avatar

เสียงดีกว่า X3 หลายช่วงเสาครับตัวนี้ ผมใช้อยู่ที่ออฟฟิศ เป็นรุ่นAM3 มี Amp. ในตัว ค่อนข้างหายากแล้ว เสียงพอกับ Com3 แต่เบสน้อยกว่าและยังไม่ใสเท่าC3(เพราะมาต่างกันที่เทคโนโลยีTrue Space) แต่ถ้าจับเปลี่ยนสาย ดีๆหน่อย ไม่ต่างมากนักครับ คลาสสิคครับตัวนี้ ของผมยกไปซ่อมอัศวโสภณมาทีนึง โดนไป6000กว่าบาท ได้ประกันเพิ่มมา6เดือน

ปล.ถ้าหาขาตั้งลำโพงแบบตั้งโต๊ะมาวางจะสวยมากครับ ล่าสุดที่มีคนขายคงประมาณซัก6-7เดือนที่แล้วราคา14500ครับ แล้วได้มาราคาเท่าไหร่ครับคุณเรือ
    Last edited by Roat; 15 Mar 2008 at 19:32:16.

OverclockZone Member dieoxinOCZ's Avatar

BOSE เกิดมาเพื่ออทำลำโพงตัวเล็กๆแต่เสียงเกินตัว(แบบโคตรๆๆๆๆๆๆๆๆ)

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

รื้อตู้ซับเล่นจิ อิอิอิอิ

Quote Originally Posted by ลุงอ๊อด View Post
    รื้อตู้ซับเล่นจิ อิอิอิอิ
    รื้อดูหมดแล้ว

คราวนี้หาแอมป์อะไรมาขับดี

OverclockZone Member ลุงอ๊อด's Avatar
    ดอนเมือง O81-31O-8322

Wink

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    รื้อดูหมดแล้ว

คราวนี้หาแอมป์อะไรมาขับดี
    แอมป์นั้นสำคัญไฉน....กลับมาแล้วจะรอดหรือรุ่งหว่าน้อง
    มันเก่า สะเด่ากึ๋น ฟังเพลงหนักได้แหล่ม ไม่ค่อยเลือกแอมป์ แต่ฟ้องพอตัว
    แต่ soundtrack กับหนัง ต้องลองเอง

NAD ก็ครบเครื่อง ง่ายดี น้าพจน์ อานนท์การันตีบ่อยครั้ง เห็นด้วย
    DYNACO เห็นเล่นสายอยู่นิ น่าสนใจไม่น้อย
    แอมป์ไทยก็โอนะ เลือกปรีฯ ดีๆ ก็พอ
    แต่ตอนนี้มีตังค์แค่ SOKEN เกาหลี จงเจริญ กรั๊ก กรั๊ก ถูกดีไม่มีย้วย 5555

ใจชอบฝั่งอังกฤษ(ตรางู) หรือยุโรปมากกว่า เสียงอมนิดๆ อริสมันต์

ไม่งั้น Marantz ไง น้า Aero แนะนำ สม่ำเสมอ

เอาขำ-ขำ นะน้อง ซีเรียสแกร่เร็วนะ อิอิอิอิ

OverclockZone Member junex's Avatar
    @ O.C.Tune ทาว์นอินทาว์น

สวยมากเลยครับ

OverclockZone Member oddy's Avatar

Bose AM5 ฟังเพลง ไม่ดีนะครับ

OverclockZone Member

ตาเรือรบ ไม่ชอบส่งมาทางนี้เดี๋ยวโมเองหุหุ ได้ของดีมา X3 เอาไปทำที่รองนั่งได้เลย

OverclockZone Member JO's Avatar

Quote Originally Posted by oddy View Post
    Bose AM5 ฟังเพลง ไม่ดีนะครับ
    ถ้าเทียบกะลำโพงวางหิ้งที่ราคาพอๆกัน Bose ที่เป็นsatt+sub แพ้เกือบทุกยี้ห้ออยู่แล้วครับ

แต่จุดเด่น Bose มันมีจุดขายอยู่ตรงจัดวางง่ายไปเปลืองพื้นที่ฟัง ใกล้ ไกลได้หมด เหมาะสำหรับคนที่จัดห้องสไตล์โมเดิน เน้นดีไซน์เน้นตกแต่งซะมากกว่า

แต่ถ้ามีพื้นที่ในการจัดวางมองข้าม Bose ไปได้เลยครับ

Last edited by JO; 18 Mar 2008 at 09:34:11.

OverclockZone Member camera's Avatar
    13.784893,100.613126

ดูดีมีสกุล

OverclockZone Member takai's Avatar

เสียงดีน่าลองครับ แต่หายาก

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks